21 ตอบกลับ

ตอนนี้ 36 Wk 9 คะ กำหนดคลอด 40Wk 11 ตุลาคะ ท้องแข็ง นอนลำบาก พลิกตัวลำบาก มีอาการหน้ามืดบ้าง บางครั้งก็มีอาการเจ็บท้องเหมือนปวดประจำเดือน บางวันตัวเล็กก็ดิ้นแรง บางวันก็ไม่ค่อยดิ้นคะ มีปวดเชิงฝงกรานและหัว.. ปวดขาบ้างคะ #ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

บ้านนี้กำหนด 15 ตุลาคมค่า น้องดิ้นเก่งมากกตอนดึกๆ ท้องแข็งบ่อย นอนพลิกตัวนี้ลำบากมากอค่จะพลิกตัวเจ็บมากค่าเจ็บหัวเหน่า ลุกเข้าห้องน้ำแต่ละทีก็ลำบากเหมือนกันค่า สู้ๆๆนะคะ🥰

สู้ๆๆนะคะคุณแม่✌😘

กำหนดคลอด 18 ตุลา หมอให้เลือกวันผ่าได้ แม่เลยเลือก 7 ตุลา ตอนนี้ 36w3d ท้องแข็งบ่อย ปวดหลัง ปวดหัวหน่าว กรดไหลย้อนบ่อยมาก ภาวนาให้ถึงวันนัดผ่าค่ะ

บ้านนี้ 34w จ้า กำหนด คลอด 1 พย แต่คงอยุ่ไม่ถึง คิดว่า จะผ่า 17 ตุลา ไม่ก็ 24 ตุลา จ้า ท้องแข็ง ปวดเอว และหลังมาก ท้องแข็งบ่อยมากตอนกลางคืน

บ้านนี้ กำหนดคลอด 20 ตุลา แต่ ขอผ่า วันที่ 10 ตุลา 😅 ใจร้อน อยากแตกแล้วค่า มือชา ปวดจิมิ ปวดหว่างขา กรดไหลย้อนบ่อย 😵‍💫😵‍💫😵‍💫

กำหนดคลอด14ตุลาวันเดียวกันเลย แต่เราขอผ่าเป็นวันที่10 อาการมีหน่วงเพราะเขาเอาหัวลงเรื่อยๆ ท้องแข็ง กรดไหลย้อนบ่อย

กรดไหลย้อนบ่อยเหมือนกันเลยค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้นอนไม่หลับเลย ปวดฉี่ลุกทั้งคืน นั่งนานก็ปวดเอวค่ะ เวลานอนจะพลิกตัวก็หนักท้องมาก

เริ่มหน่วงๆที่จิมิบ้างแล้วค่ะ ท้องเริ่มแข็งบ้าง กำหนดคลอด19ตุลาค่ะ #รู้สึกกลัวการเจ็บท้องมาบ้างแล้วค่ะ😂😂

กำหนด16ตค.ค่ะ จะขยับตัวแต่ละทีปวดหลังมากค่ะ มือชา เท้าชา ลุกนั่งขยับแต่ละครั้งหน่วงท้องมากค่ะ

Super Mum

36 4 15ตุลาเหมื่อยท้องมากแม่ ตื่นเช้ามารู้สึกจะอวกตลอดเลย เจ็บนิดท้องแข็งก็ระแวงแล้ว อยากแตกมากก

ลุ้นๆจร้าอยากเจอมาก