9 ตอบกลับ

เราเคยท้องเสีย+เจ็บท้องบีบตอน34วีคสรุปปากมดลูกเปิด3.5เซนโดนยาระงับคลอดไปตอนนี้39วีคเเล้วค่ะถ้ามีท้องเสีย+เจ็บท้องให้ไปหาหมอเลยค่ะเราเคยโดนหมอด่าเพราะไม่รีบไปหาหมอด้วย😂

หากเป็นไม่มากไม่เป็นไรค่ะ ทานน้ำเกลือแร่เยอะๆนะคะ แต่หากมีอาการปวดท้องบิดๆจากท้องเสียร่วมด้วย ทนไม่ไหว ก็ไปรพ.นะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ จากที่ลองค้นหาในเน็ตมาเค้าบอกว่าเป็นสัญญาณเตือนใกล้คลอด แต่ก็ไม่แน่ใจว่าใช่มั้ย

ขอบคุณค่าา

ช่วงประมาณ27-28วีคก็เคยเป็นค่ะตอนนั้นท้องเสีย+อาเจียนเหนื่อยลุกเข้าห้องนํ้าทั้งคืนเลยค่ะ

36วีคเป้นเหมือนกันค่ะ เมื่อคืน36วีคพอดี ปวดท้องเเบบบิดตัวไปเลยค่าา จนหลับไป

เป็นหนักๆควรไปรพ.นะคะ สิ้นที่น่ากลัวคือแม่จะมีภาวะช็อคจากการขาดน้ำค่ะ

เป็นอาการเตือนก่อนคลอด2-3สัปดาค่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็น

โอเคค่า

Super Mum

ถ้าเป็นหนัก แนะนำหาหมอนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

ขอบคุณค่ะ☺️