10 ตอบกลับ

VIP Member

ประสบการณ์ตรงบ้านนี้ตอน32วีคได้1330g กลับมาอัดนม2ขวด ไข่ต้ม2ฟองทุกวัน ทานยาครบทุกตัว 34วีคน้องได้1800g. ตอนนี้36วีคเเล้วค่ะอีก2วันหมอนัด #กำหนดวันที่1กค. ตอน32วีคเคลียดมากเพราะตั้งใจฝากพิเศษคลีนิคแต่32วีคหมอซาวด์แล้วหมอเทไม่รับเคสให้ไปฝากต่อที่รพ.แทน ตอนนั้นเครียดหนักเข้าไปอีกเข้าใจความรู้สึกตัวเองมากๆเลย ตัวเองพยามอย่าเครียดนะคะ นอนเยอะๆ

กินเนื้อนมไข่แล้วพักผ่อนให้เยอะๆๆค่ะไม่ต้องเครียดมากค่ะมันจะส่งผลต่อลูกในท้องด้วย (แล้วกินยาที่บำรุงที่หมอทุกวันด้วยนะค่ะ)

ปลอดภัยจ้าหมอมีวิธีช่วยเราอยู่แล้วระหว่างที่ยังไม่คลอดแม่ก็หมั่นกินกล้วยน้ำว้า ไข่ต้ม น้ำเต้าหู้ แล้วก็จำพวกถั่วค่ะ✌✌✌

แม่ไม่ต้องเครียดหรือร้องไห้นะคะ กินนม กินไข่ต้ม กินกล้วยน้ำว้าทุกวันจะดีมากค่ะ น้ำหนักน้องจะได้เพิ่มขึ้น

ค่ะขอบคุณมากๆค่ะ จะทำตามที่บอกค่ะ

ยังมาเวลาค่ะ น้องจะโตไวช่วงนี้ เร่งกินอาหารที่มีประโยชน์ ให้น้อง กินบ่อยทุก ๆ 4 ชม ปลอดภัยแน่ๆคะ

กำหนดคลอดพร้อมกันเลยค่ะ บ้านนี้2214g.ยังเครียดเลย ตอนนี้เร่งน้ำหนักหนักมากกลัวลูกตัวเล็ก

อย่าเครียดมากนะค่ะ เน้นโปรตีนเยอะค่ะแม่ กินเยอะๆเลยค่ะ

กินน้ำเต้าหู้ กล้วยน้ำว้าและผักคะ ลูกนี่ออก3โลกว่าคะ

ปลอดภัยค่ะ รีบกินเน้น โปรตีน กล้วย นม ไข่

ขอบคุณค่ะ จะรีบทำตามที่บอกค่ะ

กินไข่เยอะๆๆวันล่ะ2#3ฟองค่ะ