6 ตอบกลับ

ของเรานับแบบ9เดือน ถือว่ากำลังเข้าสู่เดือนที่9ค่ะ บางคนเค้านับแบบหาร4 ท้อง10เดือนเค้าก็ตีเป็น9เดือนเต็มพอดีค่ะ😂 บางทีเราก็งงๆเหมือนกัน

คะ เพื่อนของเราเค้าก็งงแบบนี้คะ แต่เราอยากยืนยันกับเค้าว่า9เดือนแล้ว

ขนาดเรื่องง่ายๆแค่นี้ยังต้องมาถามเลยน่าเป็นห่วงจะเอาความรู้ไหนมาเลี้ยงตัวเล็ก

ไม่ต้องห่วงนะคะ สำหรับแม่ๆที่คิดว่าเรื่องแค่นี้ยังต้องถาม จะเลี้ยงลูกได้ยังไง เพราะดิฉันวางแผนไว้หมดแล้วคะ

บ้านนี้ดูตามนี้ค่ะ

ขอบคุนคะ เดี๋ยวเราแคปไปให้เพื่อนเราที่ตั้งครรภ์36w ดูคะ ว่าเค้าตั้งครรภ์9เดือนแล้ว ไม่ใช่8เดือน

เราอิงตามนี้ค่ะ

36Wนี่จวนจะคลอดแล้วค่ะแม่😂 เรานี่เข้า37Wมาเริ่มไม่อยากออกจากบ้าน ไม่อยากเดินเยอะๆทำอะไรเยอะๆแล้ว ถ้าไม่เตรียมตอนนี้เดี๋ยวช้ากว่านี้จะทำอะไรไม่สะดวกแล้วค่ะ

VIP Member

เก้าเดือนค่ะ

คะแม่ ขออนุญาตแคปไปให้เพื่อนดูนะคะ เพราะเค้ายังเถียงว่าเค้าตั้งครรภ์8เดือนคะ

9เดือนคะ

คะ เดี๋ยวเราแคปไปให้เพื่อนที่ตั้งครรภ์36w ดูว่าเค้าท้อง9เดือยแล้วไม่ใช่8เดือน