12 ตอบกลับ

แม่ท้องแข็ง ปวดหน่วงด้วยไหมคะ เราเป็นแต่ไม่มีมูกหรือน้ำเดินค่ะ อยากเบ่งด้วย เวลาเข้าห้องน้ำแล้วทรงพลัง ฉี่บ่อย เบ่งละอยากเบ่งอีก5555 วันนี้เพิ่ง37วีค น่ากลัวจะอยู่ไม่ถึงเมษา😅

วันนี้เราไปตามนัดหมอมาค่ะ. หมอบอกว่าถ้าไม่มีอาการน้ำเดินหรือมูกเลืดท้องแข็ง. คืออาการของน้องเอาหัวลงมากดแถวหัวหน่าวค่ะทำให้อยากเบ่งอารมแบบใกล้คลอดแล้วค่ะ. แต่หมอไม่แนะนำให้เบ่งนะคะให้เราอดทนไปก่อน วันนเดินผ่านหน้าห้องเด็กแรกเกิดเห็นแล้วอยากแตกไวๆเลยค่ะตื่นเต้นมาก😂

บ้านนี้ท้องแข็งค่ะเดินก็แข็งนั่งก็แข็ง มีเจ็บจี๊ดๆ มา3-4วันแล้วค่ะแต่ไม่มีมูกไหลออกมา กว่าจะหลับได้แต่ละคืนตอนนี้แม่เป็นหมีแพนด้าแล้ว😅😆 36w6d

เหมื่อนกันเลยคุณเเม่

อายุครรภ์เท่ากันค่ะ วันนี้ท้องเเข็งไปตรวจการเเข็งตัวของมดลูก คุณหมอว่า ไม่น่าอยู่ถึงวันที่ 18 จ้า

เราก็กลัวว่าเราจะคลอดช่วงกลางเดือนเหมือนกันค่ะ☺️

บ้านนี้36+5ไม่มีอาการปวดท้อง แต่มีน้ำเดิน+ท้องแข็ง คลอดแล้วจ้าวันนี้โดนเร่งคลอดไป2เข็ม

ยินดีด้วยนะคะแม่ บ้านนี้เตือนมาหลายวันแล้วค่ะ😂

ใช่ค่ะ น่าจะเตือน กี่เดือนแล้วคะ

ถ้างั้นก็เตรียมตัวเลยจ้า

Super Mum

เป็นเหมือนกันค่ะ 36+3 เจ็บเตือนมา2-3วันแล้วค่ะ

ของเราไม่ปวดท้องนะแต่หน่วงจิมิและก็อยากเบ่งมากๆ อันนี่เรียกว่าเตือนใช่ไหม😂

ถ้าอยากเบ่งน่าจะไกล้คลอดแร้วนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เตือนค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

ขอบคุณนะคะ🥰

แม่มีอาการอยู่นานมั้ยคะ

เมื่อคืนเกือบ3ชั่วโมงค่ะ. แทบนอนไม่หลับเลยค่ะว่าจะไปโรงบาลแล้ว. แต่ว่าหายก่อนค่ะ