103 ตอบกลับ

กำหนด 15 ตุลา แต่หมอบอกน่าจะภายในกันยายนค่ะ เนื่องจากท้องแรกเราก็คลอดตอน 37W และตอนนี้เริ่มมีอาการเตืนมาแล้วด้วย ดูต่อไปว่าเจ้าตัวเล็กจะคลอดเดือนไหนแน่🥰

ตอนแรกปวดหลังข้างล่าง เจ็บกระดูกเชิงกรานตั้งแต่33 W หมอซาวด์ดูคือน้องกลับหัวลงต่ำแล้ว และเมื่อช่วงนี้มีท้องแข็งบ่อย มีมูกไหลค่ะ คุณหมอประเมินว่า น่าจะคลอดภายในเดือนนี้ค่ะ

36+4 ค่ะเดือนตุลาเหมือนกันแต่ตอนนี้ปากมดลูกเปิดเซ็นกว่าๆ ให้ยารงับคลอดมา3เข็มพร้อมกินยาด้วยตั้งแต่ 35 วีคพรุ่งนี้หยุดยาแล้วค่ะ

36w2d กำหนดตุลา แต่หมอบอกว่าน่าจะออกปลายกันยามากกว่าค่ะ ตอนนี้มีเตือนๆมาแล้วค่ะ

35+4 น้องกลับหัวแล้วค่ะ ท้องลดลงแล้วด้วย คนแถวบ้านบอกคงไม่รอดสิ้นเดือนนี้ค่ะ

มีค่ะ จะลุกที เดินที อิแม่จนร้องโอ้ย ท้องแข็งทีหายใจไม่ออกเลยค่ะ นั่งนาน เดินไกลๆ นอนนานๆ ไม่ได้เลยค่ะ ทรมานมาก

กำหนดคลอด24ตุลาจ้า ท้องแรกตื่นเต้นๆมากเลยค่ะอยากเจอหน้าแล้ว😊😊👶🏻🤰🏻

ทำไมท้องใหญ่จังเลยบ้านนี้ท้องเล็กเหมือน6เดือนเลยจ้า

36w1d เท่ากันเลยค่า แต่บ้านนี้นัดผ่า เพราะท้องแรกผ่าจ้า

ผ่าก่อนคลอดค่ะปกติครบ3ตุลาน้องไม่กับหัวผ่า26กย นี้

บ้านนี้หมอนัดผ่าตั้งแต่18ตุลาขึ้นไปค่ะอึดอัดมาก

VIP Member

บ้านนี้3ตุลาค่ะอีก2อาทิตย์เองค่ะตื่นเต้นมากๆค่ะ