16 ตอบกลับ

ใช่ค่ะพื้นที่จะน้อยลง คุณหมอให้นับลูกโก่งตัวด้วยเพราะระยะเด็กเริ่มโตมากแล้วพื้นที่น้อยลงเลยไเ้แค่ขยับตัวค่ะ

จ้า😍

อายุครรภ์เพิ่มขึ้นน้องจะมีพื้นที่ดิ้นน้อยลง ไม่ต้องกังวลนะคะแม่

ขอบคุณจ้า

เด็กดิ้นน้อยลงครับ ยังต้องนับอย่างต่ำ10ครั้งต่อวัน เหมือนเดิมนะครับ

จร้าาา

น่าจะใช่นะคะ แต่ควรปรึกษาคุณหมอที่ฝากครรภ์ เพราะจะนับลูกดิ้นค่ะ

คร้าาา❤️

ใช่ค่ะบางคนจะดิ้นน้อยลงเเต่ดิ้นถึง10ครั้งต่อวันก็โอเครค่ะ

VIP Member

38+6เหมือนกันเลยค่ะ อาการก้เหมือนกันแม่มีเจ็บเตือนบ้างยังค่ะ

น่าจะใช่ค่ะ☺️ อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะแม่

วันเดียวกันเลยจ้า แต่หมอนัดผ่า 7มกราจ้า

บ้านนี้35+4w ยังดิ้นเก่งดิ้นแรงกว่าเดิมอีก

จ้า คลอดง่ายๆนะค่ะ

คลอดตั้งแต่ 36+4 จ้า

VIP Member

12ชม.ควรดิ้น10+ครั้งค่ะ

จ้า ขอบคุณค้า