4 ตอบกลับ

TapFluencer

ใกล้คลอดมากแล้วค่ะ เคยอ่นมาใกล้คลอด ร่างกายจะปล่อยสารโพรสตาแกลนดินสังเกตการปวดท้องถี่ น้ำเดิน หรือมูกเลือดให้ดีนะคะ แต่ถ้าหากถ่ายหลายครั้งจนร่างกายอ่อนเพลียขาดน้ำ ต้องพบแพทย์ค่ะ

หมอบอกว่าคนท้อง จะท้องเสียบ่อยจ้า อันนี้ก็โดนหมอไล่กลับบ่อยเหมือนกัน555

จริงคะหมอไล่กลับ5555 จากโพสต์วันที่4ไปหาหมตอนเที่ยงคืนหมอไล่กลับบอกว่าเต็บเตือนให้ยาพาราและยานวดมากลับบ้านมายังปวดถึงตอนเช้าไปรพ.อีกสรุปปากมดลูกเปิด3เซนคลอดวันนั้นเลยคะ😅

ถ่ายบ่อย ถ่ายเหลว ต้อไปหาหมอค่ะ

ถ่ายกี่ครั้งต่อวันถึงไปได้คะ กลัวไปแล้วหมอไล่กลับคะ

ผิดปกติค่ะ