28 ตอบกลับ

บ้านนี้36+3 เป็นเหมือนกันคะ รุ้สึกมวนท้อง นอนท่าเดียวนานๆก็ไม่ได้ เวลาเดินก็รุ้สึกหน่วงท้องเหมือนอะไรจะหลุด ท้องเริ่มปั่นบ่อย น้องหนัก3200 กำหนดคลอด 25 ก.ค บ้านนี้หมอบอกอาจจะได้คลอดก่อนกำหนด

เป็น​เหมือนกัน​ที่สำคัญ​แม่​จิเบ่งไหวไหมรอน้ำเดินรอแตกทุกเวลา​ค่ะ

36+2น้ำหนัก​ลูก​สาว​ 3000​กว่าแล้ว​ แม่เดินไกลๆๆไม่ได้​เลย ปวดหน่วงตลอด​ ท้องปั้นแข็ง​กลางคืนฉี่บ่อยนอนไม่หลับพลิกตัว​ตะแคง​ซ้าย​ขวา​แต่ละทีเจ็บ​ อยากให้ออกแล้วค่ะ🤣🤣🤣

สู้​สู้​นะคะ​💖✌️

36+1 กำหนดคลอด 27 ก.ค. ตอนนี้เริ่มบวมทั้งมือทั้งเท้าแล้วค่ะ ปวดจิมิ ท้องแข็งบ่อยแต่ยังไม่เจ็บไม่อะไรเลย น้องก็ดิ้นแรงเพราะตัวใหญ่ 3200 แล้ว 🥰

วันเดียวกันเลยค่ะอยากแตกแล้วค่ะอึดอัดมือเท้าเริ่มบวมและเจ็บเตือนแล้วค่ะ

38+1 ปวดจิมิมาสักระยะแล้วค่ะ หมอบอกท้องแรกน่าจะคลอดเองดีกว่า ท้องไม่ใหญ่มากด้วย น้องปกติดี กำหนดคลอด15ก.ค. สงสัยจะออกตามกำหนด😅

36+1วีคกำหนด27ก.ค.มีเจ็บท้องหน่วงท้องเวลาเดินและมีเจ็บจิมิขึ้นมาด้วยค่ะตอนนี้น้องเริ่มขยับตัวเบาไม่ค่อยแรงแล้วค่ะ

เหมือนกัน​เลย​คะ​

บ้านนี้ 36w4d กำหนดคลอด 23 ก.ค ค่ะ หมอแนะนำให้เดินเยอะๆ จะได้คลอดไวๆ ลูกตัวไม่ใหญ่เกิน จะได้คลอดง่ายๆ ค่ะ ตอนนี้ 2800 ค่ะ

36+1 ท้อง3 หมอนัดไปตรวจและจองคิวผ่าวันที่ 7 นี้ค่ะ 2วันมานี้ปวดทั้งจิมิ ก้นสะโพก ต้นขา ไม่อยากจะขยับตัวเลย

แม่ค่ะ ทำไมถึงผ่าเร็วจังค่ะ

วันเดียวกัน อาการเดียวกันเลยแม่😂😂 แม่อยากแตกมากๆพูดกับลูกทุกชม.ถ้านู๋อยากออกๆมาเลยนะลูก😆😆

ค่ะขอภาพน่ารักๆๆด้วยนะใครแตกก่อน🤣🤣💖💖

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ลุกนั้งแต่ละที่ร้าวไปทั้งตัว สู้ๆๆไปด้วยกันค่ะ🥰🥰🥰

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ 😂 ปวดเมื่อยไปหมดเลย นอนไม่ค่อยหลับ แน่นท้องมากๆค่ะ