7 ตอบกลับ

บ้านนี้กำนด 11 ตุลา แอบแตกแล้วจร้า หมอน่าจะไม่เร่งให้หรอกแม่ มีมูกเลือดออกมาวันที่ 25/9 พึ่งได้ผ่าคลอด 26/9 ตอนเกือบ 6 โมงเย็น ปากมดลูกเปิด 9 เซ็น แต่น้องตัวโต หมอเลยตัดสินใจผ่าค่ะ

ทางนี้อยากแตกมากเลยค่ะ ขี้เกียจแบกท้องมาก 😅

ไปหาหมอเลยค่ะ แต่ถ้าคลอดเองหลัง 38 week เด็กจะมีโอกาสแข็งแรงมากกว่านะคะ สงสารถ้าน้องออกมาไว แต่ต้องเข้าตู้อบ สู้ๆนะคะแม่

ขอบคุณงั้บบบ💗

VIP Member

ไม่ได้คะแม่ นอกจากฉุกเฉินเท่านั้นคะ หมอจะนัดเรื่อยจนคลอดถ้าระหว่างนี้ยังไม่คลอด40-41หมอถึงจะเร่งคลอดให้คะ

ขอบคุณงั้บบ อยากแตกมาก ขี้เกียจแบกมากเลยค่ะ😅💗

น่าจะไม่ได้นะคะ แต่อีกหน่อยก็จะใกล้คลอดแล้วคะสู้ๆนะคะแม่ทนอีกนิดคะ

ขอบคุณงั้บบบ

สู้ๆนะแม่ ใกล้คลอดแล้ว✌️❤️

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

ขอบคุณงั้บบบ💗

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

ขอบคุณงั้บบ💗