42 ตอบกลับ

27สิงหาจ้า ได้33วีค เพิ่งไปนอนรพ.มาคืนนึง มีเลือดใสๆออก หมอซาวด์ดูแล้วปกติทุกอย่าง หมอเลยให้ยาระงับการคลอด อายุครรภ์ยังน้อย น้องเป็นแฝดด้วย หมอเลยต้องระงับคลอดไว้ก่อน อาการมีทุกอย่างที่แม่ๆได้กล่าวไว้ก่อนหน้า55555 ตอนนี้กลับมานอนนิ่งๆยุ่บ้านยาวเลยค่ะ หมอสั่งหยุดงานยาวเลยค่ะ สู้ๆนะคะ แม่ๆ ผิดปกติยังไงรีบไปหาหมอกันเลยนะคะ.. อย่ามัวไปถามใครต่อใคร หาหมอนี่แหละ ดีที่สุด หมอเท่านั้นที่จะช่วยเราได้✌✌

สู้ๆนะคะแม่อีกนิดเดียวจะได้เจอน้องแล้ว✌✌

ท้องสวยจังเลยค่าา บ้านนี้6สิงหา แต่รู้สึกลูกดิ้นน้อยลงแต่กลับรู้สึกว่ารู้โก่งตัวและท้องแข็งมากกว่าดิ้นค่ะ มีแต่คนบอกช่วงใกล้คลอดจะเปนแบบนี้แหละ

34+3 บ้านนี้ลูกดิ้นเก่งมากค่ะฉี่บ่อยมากๆค่ะ เริ่มรู้สึกปวดจิมิ มีอาการบวมตามมือตามเท้าค่ะ เวลานอนหายใจไม่สะดวกค่ะแน่นหน้าอกไปหมด กำหนด 20 สิงหาจ้า

บ้านนี้9 สิงหาค่ะ 36 w ท้องแข็งทุกวันแต่ไม่ถี่เจ็บจิมิ ปวดหลังปวดสะโพก ปวดท้องเหมือนปวดประจำเดือนแต่ปวดไม่ถี่....อยากคลอดยากเห็นหน้าลูกแล้วค่ะ

เป็นเหมือนบ้านนี้เลยจ้า

บ้านนี้ท้องแข็งย่อยมากคะ​ เจ็บหัวหน่าวมากๆด้วยท้องต่ำจนจะนั่งไม่ได้ละคะค้ำไปหมด🤣 34วีคคะผ่าคลอด8สิงหา​ เต็ม38วีคพอดี​ ท้อง2เหมือนกันจ้า

บ้านนี้33wกำหนดคลอด29/8/62 ท้องใหญ่เดินเยอะปวดขาหนีบมากๆ ท้องสองแล้ว ปวดจนน้ำตาไหลลุกเดินไม่ได้เลย เวลาเดินมาก ทำงานบ้าน จะตายเอาคะ

สู้ๆไปด้วยกันนะคะแม่อีกนิดเดียวจะได้เจอน้องแล้ว✌✌

17สิงหาคมค่ะ รู้สึกน้องดิ้นบริเวณอกบ่อยมากค่ะเหนื่อยง่าย แต่อาการท้องแข็งไม่ทราบว่าเป็นแบบไหนท้องแรกด้วยค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 18 สิงหาค่า แต่เจ็บเตือนมา 2 วันแล้ว กลัวมาก่อนมาก 😂 ขอให้แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

เจ็บเตือนของคุณแม่แบบไหนหรอค่ะคุณแม่

บ้านนี้33w กำหนดคลอด 29 สิงหา ท้องแข็งบางครั้ง เหนื่อยง่าย เจ็บเสียวๆตรงจิมิบ่อยๆปวดดหลังมากเลยค่ะ

35วีคค่ะ มีอาการท้องแข็งบ่อย ปวดหลัง ปวดเอว เจ็บจิมิ ลุกนั่งก็เจ็บ หายใจไม่อิ่ม เหนื่อยง่าย

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะแม่