45 ตอบกลับ

บ้านนี้ 35+4 เริ่มปวดเหมือนปวดประจำเดือนตอนเช้าๆค่ะ แต่พอลุกเดินสักพักก็หายปวด ตอนน้องบิดขี้เกียจหรือกระทุ้งจะเจ็บจิมิค่ะ บางทีนั่งอยู่เฉยๆก็เจ็บหน่วงๆตรงจิมิเหมือนน้องจะไหลออกมาเลยค่ะ 😂

เหมือนกันเลยค่ะ อายุครรภ์เท่ากันเรย

35w4d เริ่มท้องแข็งบ่อย ลูกดิ้นน้อยเป็นมา2-3วันแล้ว แต่โก่งตัวมากขึ้น สะอึกวันละ2-3ครั้ง ยังรู้สึกได้อยู่ แต่เริ่มแน่นท้อง กินได้น้อยลง กรดไหลย้อนชอบเร่นงานตอนกลางคืน กำหนดคลอด26ส.ค.ค่ะ ท้องแรก

บ้านนี้ 35+6 วีคค่ะ ช่วงนี้เป็นกรดไหลย้อนมากกว่าค่ะ แล้วก็ท้องแข็งบ่อยหายใจไม่ค่อยสะดวกเวลาจะนอน กำหนดคลอด 26 สิงหาค่ะ

36+2เริ่มปวดๆหน่วงๆนอนลำบากปวดหลังสุดๆหลับๆตื่นๆลุกลำบากนั่งลำบากไปหมดอดทนเอาเพื่อตัวน้อยกำหนดคลอด23สิงหาคม

บ้านนี้35+4วีคจ้า ทำอะไรก็ยากไปหมด เหนื่อยง่ายนอนหลับๆตื่นๆอึดอัดมาก มีอาการท้องแข็ง กำหนดคลอด30สิงหาจ้า

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

38+3 ค่ะ กำหนดคลอด 8 สิงหา เริ่มมีเจ็บเตือน ท้องแข็ง ที่แน่ ๆ ปวดขาหนีบ ปวดหลัง มาก ๆ ค่ะ นอนแทบไม่ได้เลย

บ้านนี้38จ้า โดนกระตุ้นแล้วรอคลอดปวดท้องอย่างเดียวแล้วจ้า ถ้าไม่ออกก็ต้องโดนยาเร่งแล้งจ้า

แม่บ้านนี้38+2แล้วค่ะโดนกระตุ้นแล้วค่ะแต่ยังเชยๆอยู่เลยค่ะ

30สิงหา64เหมือนกันเลยคะแต่บ้านนี้นอนไม่ค่อยหลับหงุดหงิดบ่อยๆหายใจก็ไม่ค่อยออกอึดอัดมาก

36+6ค่ะ 20สิงหา หน่วงๆเวลาเดิน เหมือนคนปวดฉี่ตลอดเวลาค่ะ เเจ่อาการเจ็บเตือนยังไม่มี