7 ตอบกลับ

38 วีค ปอดของเด็กจะเริ่มทำงาน ถ้า 39 วีคก็จะพร้อมมากขึ้นค่ะ ถ้าคลอดก่อน 38 วีค เด็กจะมีภาวะเสี่ยงเยอะค่ะ

สู้ๆ ค่ะ ความเครียดมีผลมาก และเคลื่อนไหวเท่าที่จำเป็นค่ะ

เคยโดนระงับคลอดตอน 32w คลอดจริง 40w1d ผ่าคลอดค่ะ น้องตัวใหญ่ แม่ตัวเล็ก คลอดเองไม่ได้ +เลยกำหนดคลอดด้วย😅

49 จ้าา

ฉีดยาระงับไว้ตอน 32+3 คลอดจริง 35+4 กำหนดคลอด 25 กรกฏาคม คลอดเอง น้องออกมาเเข็งแรงดีค่ะ

เราก็โดนระงับคลอดตอน33วีค ฉีดยากระตุ้นปอดเด็ก จนตอนนี้38วีค ก็ยังไม่คลอดเลย

ก็ยังมีท้องแข็งอยู่บ้างค่ะ แต่แข็งไม่นาน แข็งแปปเดียวก็ลงค่ะ พอได้ยาไปก็ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

โดนระงับคลอด29วีค ตอนนี้32 หมอนัดผ่าวันที่5 เดือนสิงหา 37วีคค่ะ กำหนดจริง 23/08/65

ทางนี้นอนเป็นผักบนเตียงเรย เร่งบำรุงเพราะกลัวว่าน้องออกมาก่อนจะไม่แข็งแรง

ฉีดยาระงับไว้ตอน 35 ค่ะ คลอดจริง 37 2 ขึ้นอยู่กับแต่ละคนด้วยนะคะแม่

Super Mum

สู้ๆค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะแม่😍