12 ตอบกลับ

เพิ่มไข่ทุกมื้อ กินนมเช้าเย็น กล้วย1-2ลูก กินวนไปทุกวัน จ้ำม้ำแน่ๆ อย่าลืมพักผ่อนเยอะๆสำคัญที่สุด นอนไปเลยทั้งกลางวันกลางคืน คนท้องอย่าทำอะไรเยอะ

ขอบคุณมากค่ะ

น้องยังโตได้อีกค่ะแม่ วันนี้เราไปหาหมอ น้อวน้ำหนักประมาณนี้เลย แต่คุณหมอแนะนำไม่ให้น้องตัวใหญ่ไปกว่านี้ค่ะ กลัวจะคลอดเองลำบาก ☺️☺️

ตอนนี้รีบบำรุงค่ะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษ หมอจะนัดผ่า37wค่ะ

ตามเกณฑ์แล้วน้า กว่าจะคลอดยังไงก็เกิน2500ถือว่าไม่เล็กจ้า ถ้าอยากบำรุงหน่อยก็เพิ่มไข่ นม กล้วยเสริม กินโปรตีนเยอะๆ

กำลังดีนะคะ ตอนนี้เรา35วีค2180 หมอบอกต้อง2300 ตอนนี้กำลังเร่งบำรุงเลยค้า กลัวไม่ทัน เพราะเริ่มเจ็บเตือนแล้ว😂😂

สู้ๆนะค่ะ

เราเคยใช้วิธีนี้ค่ะ. กินไข่ต้มวันละ3ลูกทุกวัน +กินน้ำเยอะๆ. ดื่มนมบ่อยน้ำหนักน้องค่อนข้างดีเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

เรา31+1 น้อง2028 จ้ำม่ำมากค่ะ หมอบอกน่าจะคลอดเองไม่ได้นะคะ555

ขอบคุณค่ะ

35w หนัก 2800 ค่ะ หมอให้เบรคนมด่วน 😅

จะทันไหมค่ะคุณหมอไกลก็นัดผ่าแล้วค่ะ

VIP Member

เพิ่มไข่ กับโปรตีนจ้าแม่

35+2 น้ำหนักน้อง2570ค่ะ ☺️