58 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด 1 ตุลาคมค่ะแต่ดูแล้วน่าจะไม่ถึงเพราะตอนนี้น้องหนัก 3 กิโลกรัมแล้วค่ะคุณหมอให้งดเดิน 1 อาทิตย์เพราะกลัวน้องจะออกก่อน 37 วีค น้องเลื่อนลงมาต่ำแล้วคงอีกไม่นานแล้วค่ะที่จะคลอด

ไปซาวตอน32วีค1900gค่ะ ซาวอีกที36วีคปาไป3039gตกใจเหมือนกันค่ะ เรากินปกตินะคะแต่น้องอ้วนขึ้นเยอะเลย

ปวดจิมิมากเลยค่ะคุณแม่กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ นอนตะแคงซ้ายลูกก็กระตุกแรง ตะแคงขวาก็โก่งตัวใส่ นอนหงายก็ถีบดันซี่โครงแม่ 35สัปดาห์3วันค่ะ สู้ไปด้วยกันค่ะคุณแม่

33+1 ท้องลด น้องกลับหัวแล้วจ้า แต่ปวดระบมไปหมดทั้งตัว ปวดต้นขา ปวดก้นกบ เวลาพลิกตัวทีปวดไปหมด เสียงกระดูกนี่มาเลย🤣🤣🤣 ลักษณะท้องแม่เหมือนบ้านนี่เด่ะเลย

32+4w ท้องลดแล้วเหมือนกันค่ะ น้องกลับหัวแล้ว แม่รอคุยกับหมอที่จะทำคลอดวันที่ 27 กันยานี้ค่ะ ว่าจะได้ผ่าหรือคลอดเอง ท้องแรกผ่า แม่ตื่นเต้นมากค่ะ

ใช่ค่ะแม่😍

TapFluencer

35+2 เหมือนกันค่ะ กำหนด 10/10 แต่คุณหมอให้เลือกผ่าคลอด 26 กันยา-3 ตุลา คุณหมอบอกว่าอายุเยอะแล้วอย่ารอให้ปวดท้องคลอด แนะนำผ่าดีกว่า

บ้านนี้32+3กำหนดคลอด30ตุลา แต่จะไปผ่าคลอด15ตุลาค่ะ ไม่ปวดหลังแต่ปวดจิ๊มมากค่ะ กับส้นเท้า เดินแทบไม่ไหวแม่น้ำหนักเยอะ

ขอบคุณค่ะ😍

33+6 กำหนด18ตุลาค่ะ ยังไม่รู้เพศเลยยย ปวดจิ๊มากเวลาจะพลิกตัวจะลุกขึ้นนี่ทรมานมาก เริ่มปวดหลังแล้วสู้ๆนะคะคุณแม่

กำห​นด​เดือนตุลาเหมือนกัน​ 4​ ตุลา น้องกลับหัวแล้ว​ แต่กลัวอาจได้ย้ายมากันยา​ เพราะรู้สึกมีเตือนๆแล้ว

ลูกสาวค่า❤️

35 w กำหนดคลอด12ตุลา ยังรู้ว่าน้องกลับหัวยัง หมอนัดซาวอาทิตย์หน้า อยากเจอหน้าแล้ว🥰🥰🥰 ลูกชายค่ะ#ทัองแรก

36+2 เมื่อวานมีเจ็บเตือนแล้วค่ะ กำหนด2ตุลา หมอให้นอนเฉยพยายามอย่าเดินเยอะ ตอนนี้ก็ปวดสะโพกแบบร้าวมาก