26 ตอบกลับ

บ้านนี้มีอาการเจ็บเตือนตั้งแต่ 26w หมอพยุงมาตลอดค่ะ เพราะผ่าไส้ติ่งตอนท้องอ่อนๆเลยทำให้เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ตอนนี้ 30w แล้วค่ะ พบหมอทุกสัปดาห์เลยค่ะ

บางทีก็อาการเตือนอาจมาก่อน2อาทิตย์ค่ะ อาจจะคลอดตอน 36-37 วีคก็ได้ค่ะ แต่คลอดตอน37วีคกำลังดีนะคะ น้องจะสมบูรณ์แข็งแรง พร้อมออกแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

บ้านนี้34+4เจ็บเตือนบ่อยไปพบหมอ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดจ้าบ้านนี้ หมอให้กลับมาดูอาการ ให้กินและก็นอนอย่างเดียวเลย

แล้วของเรา38wยังไม่เจ็บเลยนี่แปลกมั้ยคะคือนอกจากลูกดิ้นแล้วท้องโตขึ้นเรื่อยนอกนั้นยังไม่เคยมีอาการอะไรเลย

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้เป็นตอน 32หรือ34 นิละ เจ็บยุครั้งนึ่ง เจ็บมาก แต่ตอนนี้ก้ยังไม่คลอดเลยค่ะ 36+3. เจ็บเตือนทุกวันช่วงนี้

ถ้าเจ็บเตือนบ่อยๆอายุครรภ์ยังไม่ครบกำหนด ควรปรึกษาคุนหมอไว้นะคะคุนแม่ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

บ้านนี้เจ็บเตือนตั้งแต่ 27 วีค จนถึงปัจจุบัน 37+4 ยังไม่แตกเลยค่า เจ็บเตือนบ่อยมากทรมานสุดๆ

ปกติจ้า...น้องอาจจะดิ้นหรือโก่งตัวจ้า ถ้าไม่เจ็บถี่มากหรือมีเลือดออกก็ไม่ต้องกังวลจ้า

บ้านนี้ก็34 มีเจ็บเตือน1ครั้งเจ็บมาก นึกว่าจะคลอดละแต่ก็หาย ตอนนี้ไม่มีอาการเจ็บเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ บางครั้งก็มีมูกใสๆออกมา แต่เจ็บแป๊บๆที่ท้องน้อย ไม่เจ็บแรง