9 ตอบกลับ

ถ้าปวดบ่อยๆ ลองไปพบคุณหมอดูนะคะ อาจจะคลอดก่อนกำหนดได้ ให้คุณหมอลองตรวจดู หมอจะได้ฉีดยาระงับคลอดให้ค่ะ พอดีเพื่อนเรามีอาการแบบนี้ แต่คิดว่าปกติ ไปถึงหมอบอก ปากมดลูกเปิดแล้ว 2 เซน แต่น้องยังไม่37วีค เลยได้ฉีดยาระงับคลอดไว้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ไม่สบายใจเหมือนกันนัดหมอไว้เรียบร้อยค่ะ

34 วีคเท่ากันค่ะ ปวดหน่วงเหมือนกันค่ะเวลาเดินมากๆ เกือบได้นอนแอดมิชเเล้วค่ะ เเต่หมอบอกว่าอย่าพึ่งเดือนเยอะให้นอนพักผ่อนจะดีขึ้นค่ะ ตอนนี้เเม่พยายามนอนกลางวันให้มากขึ้นค่ะ ตอนนี้ดีขึ้นเเล้วค่ะ

ตอนนี้ 32 w ค่ะ มีอาการท้องอืดแล้วก็ปวดท้องเหมือนประจำเดือนเหมือนกันค่ะ เป็นๆหายๆ บางทีหน่วงไปที่ก้นด้วยค่ะ ทำได้เพียงอดทน 🥲😝

อดทนให้ครบ 37wนี่ละคะ กลัวน้องรีบออกก่อนจัง

ตอนนี้33วิคเป็นเหมือนกันค่ะเหมือนปวดประจำเดือนลงไปสะโพก หน่วงๆก้นลงไปขาเปนๆหายๆอดทนค่ะ✌️✌️✌️

เหมือนกันเลยค่ะเป็นๆหายๆส่วนมากจะเป็นตอนกลางคืนด้วยนะคะ

บ้านนี้33wเป็นเหมือนกันน่ะ ปวดหน่วงช่องคลอดร้าวไปหลังปวดลงไปขา เวลาเดินก็มักจะท้องแข็งค่ะ

ปวดเหมือนกันค่ะ 35w แล้ว ทำได้คือทน ถ้าไม่ไหวคงต้องไปหาหมอก่อนกำหนดแน่ๆ😅

เมื่อคืนนอนไม่ได้เลย ปวดแล้วมีท้องแข็งด้วยค่ะ เหมือนปวดประจำเดือน โทรถามรพ.ให้เข้าไปดูอาการเช็คปากมดลูกก่อนวันนัดได้เลยค่ะ

บ้านนี้35+1 มีอาการ ปวดท้องแบบเบาๆเหมือนกันค่ะแม่

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่

Super Mum

✌️✌️