7 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ 34+1 ถ้าท้องแข็งแบบทั่วทั้งท้องเลยอันนี้ถ้าบ่อยเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ แต่ถ้าแข็งแล้วกระจุกเป็นก้อนฝั่งใดฝั่งหนึ่งอันนั้นลูกแค่โก่งตัวค่ะแม่

ขออนุญาตแม่ๆนะคะสอบถามหน่อยได้ไหมคะพอดีอยากทราบว่าบริเวณตาน้องที่เป็นภาพสีดำแบบนี้ปกติไหมคะตอนนี้อายุครรภ์ 33+3 สัปดาห์ค่ะท้องแรกไม่มีประสบการณ์

บ้านนี้ก็เคย เป็น เป็นหลายอาทิตย์ คิดว่าลูกโก่งตัว ที่ไหนได้ไปหาหมอ บอกท้องปั้นถี่มาก ระงับคลอดให้

เหมือนกันเลยค่ะ 34+3ท้องแข็งบ่อยมาก จะนั่งจะนอนท่าไหนก็คือแข็ง +กับน้องโก่วตัวไปอีก

เป็นเหมือนกันบ้านนี้33+4w มีอาการปวดบีบบริเวณมดลูกหรือท้องน้อย

อาการเหมือนกันเลยคะแม่ แต่ของทางนี้พึ่งจะ32w5dเองค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️