20 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องเล็กจนหมอกลัวว่าเด็กจะหยุดโตค่ะ เครียดทั้งหมอทั้งแม่ 😭

ท้องเราเล็ก น้ำนักไม่ถึงเกน คลอดออกมา 2379 แต่น้องแขงแรงดีนะ

ท้องเล็กเหมือนกันจ้า แม่แพ้ท้องสามสี่เดือน น้ำหนักมาขึ้นตอนห้าเดือน ตอนนี้ท้องได้แปดเดือนน้ำหนักขึ้นมา13กิโล มีแต่คนทักว่าท้องเล็กจ้าแม่

ก็ไม่นะค่ะแต่ท้องแหลมมากค่ะสงใสจะได้ลูกชายค่ะแบบนี้

ท้องเล็กไม่เป็นไรค่ะ ขอน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็พอ

TapFluencer

ดูที่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก้ไม่ต้องกังวลแร้วค่ะ

Super Mum

ดูที่น้ำหนักเด็กให้ได้ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

ตอน36+3วีคค่ะ คลอด37+2วีค น้ำหนักเเรกคลอด2500กรัม

ดูที่น้ำหนักน้องค่ะแม่

เอาตรงไหนมาเล็ก??

หมอบอกเล็กคะ

บ้านนี้ก็23ค่ะ