20 ตอบกลับ

ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญ สำคัญที่น้ำหนักของลูกว่าน้ำหนักของลูกตามเกณฑ์หรือเปล่าแค่นั้นเองค่ะ ขนาดของเราท้องเล็กซาวด์ตอน33วีคน้ำหนักลูกได้2270g.เองค่ะ บางคนท้องใหญ่ไปซาวด์วันเดียวกันกับเราน้ำหนักลูกเขายังได้แค่2200g.เองค่ะ

บ้านนี้ท้องเล็กแต่ลูกออกมา มากกว่าพวกท้องใหญ่ๆพวกอ้วนๆอีก ใหญ่บ่ถึกทหารกะมี คุณแม่ สุ้ๆคะ แม่นี่ท้อง2แร้วคะก็ท้องเล็กแต่น้ำหนักลุกตามเกณฑ์คะ

ท้องก็ยื่นป่องอยู่นะคะ ถ้าท้องแฟ่บแบบใหม่ ดาวิกา ไม่มีความนูนแบบนั้นเล็กค่ะ ส่วนตัวมองว่าถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์แม่ไม่ต้องกังวลหรอกนะคะ

บ้านนี้ 40 2 ก็ได้เท่านี้แหละค่ะ คลอดน้องออกมาน้ำหนักอยู่ที่ 2960 กรัม ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญ แค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

ไม่เล็กคะ ที่ดูว่าเล็กน้องอาจะดันไปในส่วนด้านหลัง ไม่ได้ยื่นออกด้านหน้าแต่เดี่ยว36สัปดาหขึ้นไปจะใหญ่ไวมากคะ

น้ำหนักลูกตามเกณฑ์พอค่ะ ทางนี้ท้องใหญ่ค่ะ เพราะมาลงแม่เยอะมาก แต่ลูกไม่ได้ตัวใหญ่เลย ตามเกณฑ์ปกติ

TapFluencer

เราก็เล็กเหมือนกันค่ะแต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดี ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

Super Mum

บ้านนี้คุณหมอก็ทักท้องเล็กค่ะ แน่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ปกติ ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ

ท้องเราก็ไม่ใหญ่แต่ลูกคลอดออกมา นน.ลูก3175g ดูที่ นน.ลูกเวลาหมอซาวด์ ไม่ต้องกังวล

ทำไมไม่สบายใจคะ ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ปกติก็ไม่น่ามีอะไรให้ห่วงนะคะ