3 ตอบกลับ

เรา 33w2d มีมูกใสๆปนเลือดสีอ่อนๆ ออกมานิดเดียว เราไป รพ.ทันที ไปถึงก็ตรวจปัสสาวะตรวจภายใน วัดคลื่นหัวใจเด็ก ผลคือปกติ ก็เลยกลับบ้านค่ะ พยาบาลแจ้งว่าถ้ามีมูกเลือดอีกและน้ำเดิน ก็ให้ไป รพ.ทันที ระหว่างนี้ก็ให้พัก งดทำงาน อย่าเดินเยอะ อย่ายกของหนักค่ะ

เราเปนวันก่อนค่ะ หมอบอกว่าเสี่ยงต่อการคลอดก่อนกำหนดค่ะต้องฉีดยาระงับคลอดส่งตัวเราไปโรงบาลวัดคลื่นหัวใจเด็กค่ะ ถ้าเด็กปกติคลื่นหัวใจปกติก็ได้กลับบ้านค่ะ

รีบไปหาหมอเลยนะค่ะอาจเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้