6 ตอบกลับ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยตอนนี้บ้านนี้ก็33วีค6วันเเต่ยังไม่มีอาการอะไรเลยท้องก็ยังไม่เเตกเท้าก็ไม่บวมทำทุกอย่างในบ้านเหมือนคนไม่ท้องเเต่ยังนิ่งอยู่รอลุ้นเหมือนกันภาวณาให้เลย37วีคค่อยออก

TapFluencer

บ้านนี้ลูกคนคลอดตอน33+5wคะน้องน้ำหนัก1850กรัมอยู่ตู้อบ20วันก็ได้กลับบ้านค่ะ

น้ำหนักแรกเกิด 1930กรัมค่ะ

TapFluencer

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลย แต่ทางนี้มดลูกยังไม่เปิด แต่ท้องแข็งบ่อยมากเลย

ขอให้น้องแข็งแรง ออกจากห้องอบไวๆนะคะ

มีอาการยังไงบ้างคะแม่ ทางนี้ท้องแข็งบ่อยมากๆ บางทีก้มีเจ็บท้องหน่วงๆ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ โดนยาระงับไปแล้วรอบนึง ตอนนี้มีท้องแข็งกังวลมากค่ะ34wแล้ว

ขึ้นอยุ่กับตัวเด็กคะ ว่าจะพร้อมออกจะตู้วันใหน แรกเกิดเท่าไหร่คะ

นน.เท่านี้ ต้องรอให้น้อง นน.เพิ่มประมาท2300-2500 กรัม และมีแนวโน้มเพิ่มขึ้นเรื่อยๆๆ เดี่ยวก้อได้ออกคะ ลักษณะนี้อย่างต่ำก้อประมาท14วัน สุ้ๆ

กลัวเหมือนกันค่ะ ท้องแข็งบ่อยค่ะ หน่วงๆด้วย