5 ตอบกลับ

TapFluencer

นี่ไม่มีเลยตั้งแต่ท้อง สงสารสามีมากเลย ไตรมาส 1 ท้องอ่อน อายุเยอะ กลัวแท้ง สาไม่กล้าทำไร ไตรมาส 2 เจอภาวะแท้งคุกคามยาวนาน พอเลือดหยุด หมอก็เจอภาวะสายสะดือน้องไม่ครบ สาก็กังวลอีก ไตรมาส 3 ก็ไม่ได้แล้วไง เราความเสี่ยงสูงหลายเรื่อง 😅😅

ถ้าแม่ไม่ได้มีความเสี่ยงอะไรคุณหมอก็ไม่ได้ห้ามนะค่ะ แค่คุณพ่อต้องเบาหน่อยและหลีกเลี่ยงท่าที่กดทับท้องค่ะ

ไตรมาสสุดท้ายไม่ควรมีบ่อยๆหรืองดจนถึงคลอดก็ดีค่ะแม่ แต่ควรทำท่าที่ไม่ทับน้องนะคะ

VIP Member

มีท่าสำหรับคนท้องแต่คุณพ่อก็ต้องเบาๆหน่อยนะคะ ถ้ามีเลือดออกรีบไปหาหมอเลยค่ะ

ไตรมาสสุดท้ายน่าจะงดก่อนนะค่ะ บ้านนี้งดเลยค่าตั้งแต่ไตรมาสที่ 3