7 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะ บ้านนี้กินเสร็จแล้วขย้อนตลอดค่ะ อาทิตย์นี้ชั่งนน.ลงไป8ขีดภายในอาทิตย์เดียวค่ะ ปรึกษาหมอแล้วหมอบอกแม่ท้องอืดให้แบ่งอาหารเป็นมื้อเล็กๆ งดของมันของทอดแล้วหลังกินเสร็จให้เดินครึ่งชม.เพื่อย่อยอาหาร

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ ช่วงแรกแม่ต้องกินข้าวให้ครบทุกมื้อและตรงเวลาเพื่อปรับสมดุลของร่างกายก่อนค่ะ แล้วเดี๋ยวคุณแม่จะกินเป็นเวลาและกินข้าวอร่อยได้มากขึ้นแน่นอนค่ะ💓

เหมือนกันค่าพอเข้าช่วงไตรมาส3ก็รุ้สึกเบื่ออาหารทานได้ที่ละนิดรู้สึกว่าไม่ถูกปากแต่พยายามกินคะกินน้อยแต่กินบ่อยๆคะ

Super Mum

เราก็เป็นจ้าตอนนี้ 34+2 กินได้น้อยลง ไม่ค่อยหิว แต่เราพยายามกินทีละน้อยๆ กินเรื่อยๆค่ะ ไม่แบ่งมื้อ

แม่บองทานเป็นก๋วยเตี๋ยว ราดหน้า โจ๊ก แล้วเสริมด้วยนม ผลไม้สดๆแช่เย็นค่ะ จะได้สดชื่น

33+2 ช่วงนี้เบื่ออาหารมากเลย แต่ก็ต้องทาน เพื่อลูกน้อยค่ะ

VIP Member

มันจะเบื่ออาหารค่ะช่วงนี้ หาขนมมาทานเล่นๆก็ได้