4 ตอบกลับ

จริงๆแล้วมันเป็นการคาดคะเนค่ะแม่ บ้านนี้ท้องเล็กกว่าเกณฑ์นะคะ แต่ซาวน์ดูน้ำหนักน้อง โตกว่าเกณฑ์ค่ะ ถ้าแม่อยากเน้นบำรุงน้อง อันนี้คุณหมอแนะนำมาค่ะ เน้นพวกเนื้อสัตว์ไม่ติดทุกชนิดค่ะ นม ไข่ ผักใบเขียว

บ้านนี้ตอน 25 w หมอก็บอกว่าเส้นรอบท้องเล็ก ลูกตัวเล็กกว่าเกณฑ์นิดหน่อยค่ะ พอซาวด์อีกที 29 w ท้องใหญ่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์เลย เน้นโปรตีน เนื้อ นม ไข่ ค่ะ ช่วยเพิ่มน้ำหนักลูกได้

แนะนำกินกล้วยน้ำว้ากับไข่ต้มค่ะเพื่อเพิ่มน้ำหนักน้องค่ะแม่

ยินดีค่ะแม่

Super Mum

เน้น เนื้อ นม ไข่ กล้วยน้ำว้าค่ะ