5 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องน้ำหนักลงไป7กิโล จนตอนนี้8เดือนแล้วไม่ขึ้นเลยแต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์หมอบอกไม่ต้องกังวลค่ะ

บ้านนี้ขึ้นเดือนละ1โลเอง กินเยอะมากก็ขึ้นแค่นี้

บ้านนี้ปวดหลังเวลากลางคืนค่ะนอนไม่ได้เลยจ่ะแม่อึดอัดมากต้องค่อยเปลี่ยนท่านอนแล้วให้สามีนวด

ก่อนท้อง45 ตอนนี้8เดือน 50.7 ล่าสุดเมื่อเช้า 48.7แม่ ช่วงนี้เบื่ออาหาร แต่กินไข่ต้ม กินนมแทน 🥹

พยายามมากแม่ มากสุดได้2มื้อ ไม่มีเปปซี่ ไม่มีชาไทย ใจจะขาด กินข้าวไม่อร่อย 😂 เบื่อกับข้าว อยากกินแต่ของหวาน ชงโอวัลตินผสมผงไรท์เบอร์รี่ทีละช้อน-2ช้อนเอาค่ะบางที กลัวลูกไม้ได้สารอาหารก็กลัว แต่แม่ก็เบื่อข้าว เบื่อก๋วยเตี๋ยว😂

บ้านนี้31วีคนน.ขึ้นมาเดือนละ2โล3โลเลยค่ะ แต่แม่ไม่อ้วนเลยลงท้องหมด🤭

ถ้าหมอบอกว่าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะแม่

ถ้าน้ำหนักลูกในครรภ์อยู่ในเกณฑ์ก็ปกติ ไม่ต้องกังวลค่ะ

ขอบคุณค่ะ