34 ตอบกลับ

แม่ต้องถามหมอนะคะเวลาไปตรวจ ว่าลูกในท้องน้ำหนักตามเกณฑ์ไหม ควรดูที่น้ำหนักเด็กในท้องค่ะไม่ใช่ขนาดท้อง ถ้าท้องใหญ่แต่เด็กตัวเล็กผิดปกติ ก็น่าเป็นห่วงค่ะ

VIP Member

โฟกัสที่ นน. ลูกก็พอค่ะถ้าตามเกณฑ์ก็ถือว่าปกติ ขนาดท้องไม่มีผลต่อ นน. ทารกในครรภ์ เราก็ท้องเล็กลูกยัง นน. เกินเกณฑ์เลยค่ะ กำหนด 28 สิงหา

ท้องเล็กไม่สำคัญค่ะแม่. ขอแค่น้ำหนักลูกเราตามเกณฑ์จ้า. บ้านนี้ คลอด10 สิงหาท้องก็ไม่ใหญ่

VIP Member

ท้องเล็ก ท้องใหญ่ไม่สำคัญ สำคัญที่ นน. ลูกนะคะ ถ้ายิ่งใหญ่มาก เวลาคบอดระวังลงยากนะคะ

ของเราก็เล็กเหมือนกันค่ะ แต่เราจะโฟกัสที่น้ำหนักลูกเอาค่ะ

24 สิงหา ท้องเล็กเหมือนกันคะ เล็กเหมือนคนท้อง4-5 เดือน

VIP Member

บ้านนี้ก็เล็กจนร้า.ขึ้นมา8โลเองจร้า ลูกหนัก 2100กรัม

วันเดียวกันเลยค่ะ บ้านนี้น้ำหนักขึ้นมาแค่4โลเองค่ะ

ขอแม่คนนี้ขึ้นมา10กี่โลค้ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ท้องเล็กจ้า แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ดี❤️

22 สิงหาคม ค่ะ มีแต่คนทักว่าท้องเล็กเหมือนกันค่ะ