8 ตอบกลับ

แนะนำทานน้ำเยอะๆๆๆ ถ้าไม่ได้แคลเซียมเพิ่มจากคุณหมอ ให้ทานนม ทานปลาตัวเล็กๆทั้งก้าง หรืออาหารอื่นๆที่เพิ่มแคลเซียมนะคะ เวลานอนให้นอนขางอๆหน่อยค่ะ อย่าเหยียดจนขาตึง และเวลาเปลี่ยนท่านอนให้ค่อนๆเปลี่ยน อย่าเปลี่ยนฉับพลันค่ะ

แจ้งคุณหมอคะ​ เราก็เปน​ หมอให้แคลเซี่ยมเพิ่ม​ แล้วก็หาผ้ามาหนุนขาไว้สูงๆเวลานอนคะ​ พอได้แคลเซี่นมเพิ่มมาไม่ค่อยเป็นแล้วคะ

ถ้าแม่ได้แคลเซียมเพียงพอจะไม่ค่อยเป็นนะคะ เราก็ไม่เป็น หมอให้แคลเซียม1000มากินค่ะ

ทานน้ำวันละ 2-3ลิตร ทานนม ทานแคลเซี่ยมเยอะๆค่ะ แคลเซี่ยมวันละ2เม็ดค่ะ

ทานแคลเซียมกับวิตามินบีเสริมค่ะ ช่วยเรื่องตะคริวกับเหน็บชา

เป็นเหมือนกันค่ะทั้วมือทั้งเท้าทรมานสุดๆนอนไม่หลับเลย

เป็นเหมือนกันค่ะ ทรมานมากเลยค่ะ

พยายามดื่มน้ำเยอะๆค่ะช่วยได้.

อย่าปล่อยให้ขากับเท้าเย็นค่ะ