79 ตอบกลับ

14 กุมภาพันธ์ จ้า ท้อง2 แข็งเตือนบ่อยเวลาเดิน เปลี่ยนท่า ทำงานบ้านเยอะ ช่วงนี้ลูกดิ้นเก่งมาก แต่ดีดิ้นเป็นเวลาค่ะ เล่นกลางวัน กลางคืนก้นอนพร้อมแม่จ้า แม่เลยได้พักผ่อนเยอะจ้า

14 กุมภาจ้า..บ้านนี้นอนไม่ได้เลย

8 ก.พ ค่า สต.คิดว่าไม่น่าถึงค่ะ เพราะแข็งแล้วปวดบ่อยมากๆตอนนี้ ทำอะไรก็แข็งไปหมด ทำไรไม่ได้เลยค่ะ แล้วก็ปวดขา นอนท่าไหนก็หายใจไม่ออก 😂

8 ก.พ เหมือนกันจ้า

12 กพ.ค่ะ ขาบวมมากเลย มีแม่ๆคนไหนขาบวมมากไหมคะ มันอันตรายไหมหมอนัดตรวจอังคารนี้ ว่าจะไปตรวจก่อนขาบวมกลัวอันตรายกับลูกในท้อง

6 กุมภาค่ะแม่ ปวดน้องสาวมาก ปวดท้องเตือนบ่อยมาก แต่ไม่มีมูกเลือดออกมาเลยค่ะ อยากคลอดมากค่ะ แน่นท้องไม่ไหว หายใจไม่สะดวก

บ้านนี้ 7 กุมภาพันธ์ นอนไม่หลับเลยจ้า เจ็บท้องเตือนบ่อยมาก เดินจะไม่ไหวแล้ว ขยับเป็นไม่ได้ท้องแข็งตลอดเลยจ้า❤️

เจ็บเตือนมีอาการแบบไหนบ้างคะ

กุมภาเหมือนกันค่ะตอนนี้36 2แล้วยังทำงานอยู่เลยมาวันนี้เจ็บท้องแบบบอกไม่ถูกค่ะขยับตัวแรงไม่ได้เลย

บ้านนี้ 27 กุมภาค่ะ ปลายเดือนแต่ท้องโตมาก รอคลอดตามธรรมชาติเลยว่าน้องอยากออกมาดูโลกวันไหน

วันเดียวกันเลยคะ❤️

35+3week 16กุมภา เจ็บเตือนแล้วค่ะไม่ไม่ค่อยหลับ+ท้องแข็งบ่อยกลัวไม่พ้นสิ้นเดือนนี้ค่ะ

บ้านนี้ตอนแรกทีม ก.พ.65 แต่น้องไม่กลับหัว กลายเป็นทีม ม.ค.65 หมอนัดผ่า 27 นี้แล้วค่ะ

14 กุมภาพันธ์ จ้า เริ่มจะนั่งนานไม่ได้แล้วพอนอนปวดตูด ตะคริวอีก555 ลุกขึ้นปวดขา