8 ตอบกลับ

การสะอึกคือเรื่องปกติของทารกในครรภ์ค่ะ น้องฝึกการหายใจ สะอึกบ่อยยิ่งดี ไม่มีผลอะไรค่ะ

แม่บ้านไหนเปันเหนึอนกันบ้างค่ะท้องได้29สัปดาห์แต่ไป อันตร้าซาวด์น้องกับได้32สัปดาห์

น้ำหนักกับขนาดตัวน้องค่ะ อายุ29สัปดาห์ แต่น้ำหนักเท่าเด็ก32สัปดาห์

หมอสูติบอกว่า สะอึกได้วันละ 10 รอบ รอบละ 5-20 นาที ถือว่าปกติค่ะ

บ้านนี้ 29+2 สะอึกบ่อยเหมือนกันค่ะ บ่อยจนบางทีแม่แอบกังวล

บ้านนี้ 29+2 สะอึกบ่อยเหมือนกันค่ะ บ่อยจนบางทีแม่แอบกังวล

TapFluencer

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่ไม่บ่อยเท่าไรค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ น้องฝึกกลืน

สังเกตุยังไงค่ะว่าสะอึก

จะรู้สึกกระตุกเบาๆ เป็นจังหวะชัดเจนอยู่บริเวณเดียวเป็นจุดเล็กๆค่ะ