9 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ท้องใหญ่เหมือนกันค่ะ ท้องออกตั้งแต่2เดือน น้ำหนักขึ้นมา9โลแล้วค่ะ ปัจจุบัน32+4w บวกกับเป็นคนตัวเล็กด้วย เดินลำบากมากค่ะ🥹 #ท้องแรก

บวกกับน้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ด้วยค่ะ ตอนนี้ได้คุมอาหารยาวๆเลยค่า😆

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะท้องใหญ่มาก แม่บ้านนี้ท้องเล็กนิดเดียวเองค่ะกังวลน้ำหนักน้องมากค่ะ

บางทีถ้าแม่บำรุงดีน้องอาจจะน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ได้นะคะ.

TapFluencer

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ แม่ท้องใหญ่กว่า น้องหนักเท่าไหร่แล้วคะ น้ำหนักแม่ขึ้นกี่โลคะ 🥰🥰

สงสัยนกแพนกวินเรียกเข้าฝูงนะคะแม่ เดินเหมือนกันเลย.😄😄

ท้องแรกค่ะ30วิคต่ะ มีแต่คนบอกท้องใหญ่เหมือนกันกัน น้ำหนักก่อนท้อง47 ปัจจุบัน59ค่ะ

แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ.❤️❤️

เหมือนกันเลยค่ะบ้านนี้30w ท้องแรกใหญ่จนคนทักว่าแฝดรึป่าว

แข็งแรงๆนะคะ.❤️❤️

29w4dใหญ่เหมือนกันค่ะเวลายืนนานๆปวดเอวค่ะ

ตอนนี้ 29w6d ค่ะ

ของแม่ 29+4 ท้องเล็กมากค่ะ นน.แม่ขึ้นมาแค่3โล

บำรุงเยอะๆนะคะ เดี๋ยวท้องก็ออกเอง สู้ๆค่ะ.❤️❤️

ท้องใหญ่แต่ไม่แตกใช้อะไรบำลุงคะแม่

ใช้ครีมทาผิวเราปกติเลยค่ะ บางทีก็ใช้ออยทา ทาหลังอาบน้ำเสร็จทุกรอบเลยค่ะ

ท้องใหญ่มากค่า

ตั้งแต่ท้องเริ่มใหญ่ น้ำหนักแม่ก็เพิ่มไม่หยุดเลยค่ะ.😿😿