22 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อกำหนดคลอด 18 เม.ย. แต่ผ่าคลอดหมอบอกประมานวันที่ 7-8 เม.ย. แต่แม่เลือกที่จะผ่าคลอดวันที่ 6 เม.ย. ตรงกับวันจักรีพอดีคะ

บ้านนี้9เมษาแต่หมอบอกน้อง2,230แล้วค่ะน่าจะคลอดก่อนค่ะคิดว่าน่าจะสิ้นเดือนมีนาเพราะทำงานเดินทั้งวันค่ะ

ฝั่งนี้กำหนด 18 เมษาคะ29w5dน้ำหนัก2190แล้วคะลุ้นเป็นไปได้ที่จะเกิดไม่ต้นเดือนเมษารึไม่ก็สิ้นเดือนมีนา

คิดเหมือนกันเลยค่ะว่าน้องต้องแตกต้นเดือน ไม่ก็สิ้นเดือนมีนา ☺️

บ้านนี้12เมษา น้องกลับหัวลงแล้ว บ้านนี้แอบท้องเริ่มเเข็งกับปวดจิมิกับก้นแล้ว😅 หมอกลัวแตกมีนามาก

12เมษาเหมือนกันค่ะ หน่วงท้องมากๆปวดขาหนีบ ปวดจิมิ ขยับแต่ละที น้ำตาเล็ด ไปหาหมอตำแยให้แก คลำดูว่าตัวน้องอยู่ท่าไหน แกบอกน้องกลับหัวแล้ว น้องตัวอ้วนเต็มท้องแม่เลย ปกติที่แม่จะปวดมาก ✌️✌️✌️

บ้านนี้แม่เกิดเมษาแต่อยากให้ลูกเกิดมีนาส่วนพ่อเกิดพฤษภา#กำหนดผ่าคลอดก้ำกึ่งมีนา-เมษา

บ้านนี้ กำหนดคลอด 9 เมษา อยากคลอด 9 เป๊ะเพราะเป็นวันดี แต่ดูแล้วน่าจะปลายมีนา😀

เราอยากคลอดมีนามาก หมอให้เลือก 1-10 เมษา แต่เราว่าแตกปลายมีนาแน่ๆ 😅

เรากำหนดคลอด 15 เมษา กลัวน้องออกมีนาเหมือนกันค่ะ อยากให้น้องคลอดเมษา

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ

แม่บำรุงน้องแบบไหนบ้างหรอคะ ทางนี้กลัวน้องจะน้ำหนักตกเกณฑ์มากเลยค่ะ

แม่ทานนม+ ข้าวไรเบอรี่ค่ะ ทานตอนเช้า ตอนท้องว่างค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 14 เมษา 30 สัปดาห์แล้ว ลุ้นอยุาเหมือนกันจะตรงไหมนร้า🥰🥰