4 ตอบกลับ

30+2 นอนน้อยมากเหมือนกันค่ะ อึดอัด หายใจไม่ค่อยสะดวก นอนตะแคง นอนหงายก็ไม่ถนัด ต้องนั่งกึ่งนอนเอา เลยตื่นง่ายมาก เค้าใช้วิธีนอนกลางวัน กับงีบเล็กๆเพิ่มค่ะ

ตอนนี้กลายเป็นมนุษย์กลางคืนไปแล้วจ้า กว่าจะผ่านไปได้แต่ละวันเหนื่อยเหมือนกันนะแม่✌️✌️✌️

เคยมีคุณหมอคนนึงบอกไม่มีผลกับน้องค่ะ แต่จะมีผลกับตัวแม่เองค่ะ ที่อาจจะเพลีย เราว่าการนอนไม่หลับเป็นเรื่องปกติของคนท้อง ลูกดิ้นทีก็ตื่น

บ้านนี้ก็นอนไม่ค่อยหลับค่ะ บางวันลูกดิ้นยันตี 2 6 โมงเช้าดิ้นอีก แม่ก็นอนไม่ค่อยหลับ ลุกฉี่ทั้งคืน แถมกลางวันยังต้องไปทำงานอีก ตอนนี้ 31w แล้วค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ เราแน่นท้องมาก นอนไม่ค่อยได้เลย

บ้านนี้ตอนกลางคืนลูกดิ้นเก่งมาก เหนื่อยง่าย นอนไม่หลับเลยแม่

ลองเปิดพวกเสียงฟังก่อนนอนดูค่ะ

ขอบคุณมากนะคะแม่ เดี๋ยวจะลองทำดูจ้า🙏🥰