287 ตอบกลับ

เมื่อวานไปหมอตามนัดคะ ได้ซาวด์ด้วย(รพ.รัฐ) หมอจะดูว่าน้องกลับหัวรึยัง(32 w) ยังไม่กลับ เลยได้กระตุ้นปอด + ยาเบาหวาน ฉีดยาเอง 1 เซ็ต เพราะรอบนี้นำ้ตาลดันทะลุ 150 น้องตัวโต แต่แม่ นน.ขึ้นแค่ 4 กก.(ขนาดกินข้าวแล้วนะ) หมอเลยหนักเลยคะ😅

ของเราหมอนัดทำคัดกรองภาวะผิดปกติของลูก (จำชื่อเรียกไม่ได้) หมอบอกว่าผลพลอยได้คือจะรู้เพศลูกด้วย นัดฟังผลวันที่ 12 ธันวาครรภ์ 14 สัปดาห์จ้า

แม่บ้านนี้ 30 สัปดาห์แล้วค่ะ ตรวจที่โรงพยาบาลส่วนมากไม่ค่อยบอกเพศแม่บ้านนี้อยากรู้ เพศมากไปตรวจที่คลินิกเลยจ้าได้ลูกชายค่ะ

ตรวจที่คลีนิคค่ะ แต่ว่าน้องอยู่ในท่าก้น เลยไม่รุ้ว่าเพศไหน

16สัปดาห์กับอีก1วันค่ะยังไม่รู้เพศเพราะยังไม่ได้ไปอัลต้าร์ซาวเลย​ หมอนัดตามเกณฑ์ก็วันที่28น่าจะรู้28ค่ะ​

25w กำหนดคลอด ห้ามีนาคม63 ได้ลูกสาว ท้องที่2 💕 ท้องแม่บ้านนี้แตกหมดแล่วจ้า น้องดิ้นเก่งมาก 👶

บ้านนี้รู้เพศตั้งแต่14สัปดาห์เพราะเจาะเลือดตรวจนิฟคัดกรองดาวน์ซินโดรม ตอนนี้ 35+4แล้วจ้า

34สัปดาห์4วัน#ไม่รู้เพศ ท้องเเรก #ท้องเเตกมากเเม่ๆมีทางเเก้ยังไง #คอมเม้นหน่อยน๊าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ลุ้นรางวัลชุดชั้นในให้นมบุตร จาก Sabina จำนวน 20 รางวัล มูลค่ารวม 10,000 บาท กันจ้า http://bit.ly/2KL6MIb

21wกะบ4วันค่ะยไม่รู้เพศแต้ตอน20วีคหมอบอกไม่เห็นอาจเป็นญแต้ลุ้นยากได้ชายคะ

ท้อง2เหมือนกันค่ะ ประมาณ16สัปดาห์แล้วค่ะ ยังตื่นเต้นเหมือนท้องแรกเลยค่ะ😂