284 ตอบกลับ

เราไม่แน่ใจว่าดื่มน้ำช่วยได้เยอะแค่ไหน แต่ของเราดื่มน้ำอย่างน้อยวันละ 14แก้ว กับทาครีมค่ะ ใช้คำว่าโบกเลย

แม่บ้านนี้ใช้โสมอทิตาทาที่ท้องค่ะ ถ้าสนใจทักมาได้ค่ะ ราคาไม่แพง ลดรอยแตกค่ะ ไม่มีสารอันตราย อ่อนโยนค่ะ

27+5ท้องแรกเหมือนกันค่ะ​ยังไม่ลาย​ ทาครีมบ้างไม่ทาบ้างค่ะ​ รอดูต่อไปลุ้นอยู่ว่าจะแตกมั้ย​แม่คันมั้ยคะ

บ้านนี้ไม่ได้ทาครีมเลยค่ะ 28 วีคแล้ว ปกติดีไม่แตกไม่ลาย แต่ไม่ปกติคือหน้าอกลายแทน ครีมกันลายก็เอาไม่อยู่

ขอถามหน่อยค่ะ หน้าอกหายเเตกยังคะ มีตัวช่วยไหนเเนะนำไหมคะ

แตกเหมือนกันค่ะ ชอบอาบน้ำอุ่น ทาอะไรก็เอาไม่อยู่ พอคลอดแล้วรอยจะสีจางลงค่ะ พอเวลาผ่านไปเด่วก็ชินค่ะ

ถ้ามีลอยแตกลายแล้วต้องทำใจเลยค่ะ​ ไม่หายแล้วแต่หลังคลอดรอยแดงรอยคล้ำจะจางลงค่ะ​ แต่ลอยที่แตกไม่หายไป

บ้านนี้เรางครีมหลังคลอดเยอะมาก

TapFluencer

27+2 ท้องก็เริ่มลายแล้วค่ะ นมก็เริ่มแตก น่ำนมก็เริ่มมีซึมๆมาบ้างแล้ว แต่กำหนดคลอดเดือน มีนาคมค่ะ

บ้านนี้27w4d ยังรอดอยู่ค่ะ ทาแค่โลชั่นเภสัชธรรมดา อาจจะท้องเล็กมั้งค่ะ #ขอให้แม่และน้องแข็งแรงนะคะ♥️

บ้านนี้ 32 วิค คะ ไม่ทาเะไรเลยนอกจากออยคะ แถมเกาท้องด้วย ไม่แตกลายคะ แม่คิดว่าแล้วแต่ผิวคนมากกว่าคะ

แนะนำของ EVe ค่ะ เขาท้องแรกทาตั้งแต่ รุ้ว่าท้องจนตอนนี้ 27 วีคเหมือนกันไม่มีแตกลายเลยค่ะ ท้องนวนมากๆ