284 ตอบกลับ

อาจจะเพราะท้องขยายไวด้วยค่ะ เพราะแค่ 27 สัปดาห์แต่ท้องใหญ่มากเลย ลองหาเข็มขัดพยุงครรภ์มาใช้นะคะเผื่อจะบรรเทา

บ้านนี้ก็แตกเหมือนกันค่ะ แตกตั้งแต่ท้องแรก พอท้อง2เลยทาออยกับนีเวียตลับน้ำเงินเพื่อไม่ให้แตกไปกว่าเดิมค่ะ

บ้านนี้ เกือบ 32 วีคแล้ว ทาออยบ้าง บางครั้ง แต่อาจจะเป็นเพราะผิวหนังและกรรมพันธ์ด้วย เลยยังไม่แตกจ้า #ทีมพฤษภา

VIP Member

ทำใจค่ะแม่ ท้องแรก ไม่แรกเหมือนกันค่ะ แต่พอหลังคลอดแตกนิดหน่อย พอมาท้อง 2 แตกยับเลยจ้า ทั้งๆที่ทาเยอะมาก😂😂😂

TapFluencer

27 วีคด้วยค่ะ ตอนนี้ยังไม่แตก ทาออยหลังอาบน้ำตอนตัวหมาดๆ แล้วทาอีฟ ครีมอื่นอีก เมื่อตัวแห้งแล้ว ยังไม่แตกค่ะ

บ้านนี้นมแตกตั้งแต่4เดือน ตอนนี้7เดือนแล้ว แตกยับเลย ตอนนี้ตูดกับขาเริ่มแตก รอลุ้นตอนใกล้ๆว่าท้องจะแตกมั้ย

ส่วนตัวใช้ทุกครีมเอาไม่อยู่จริง จากโพสต์ คือตอน 6 เดือนคะ ตอน9 เดือนใกล้คลอดคือแตกหนัก ตอนนี้ลูกได้ขวบกว่า

VIP Member

เราแนะนำบูสเตอร์อีฟส์ อีฟส์ออยล์ค่ะ ผิวชุ่มชื้นไม่แห้งกร้าน ลดลอยแตกลาย สนใจสอบถามก่อนได้น๊า https://line.me/ti/p/2dQAgpUOhP

27วีคเหมือนกันค่ะท้อง3แล้วแต่ท้องนี้ท้องไม่แตกเลยส่วนตัวใช่ออยทาท้องตอนอาบน้ำเสร็จใหม่ๆๆช่วยได้เยอะค่ะ

ทำใจคร้แม่ยุที่ผนังหน้าท้องแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันบางคนแตกบางคนไม่แตกครีมที่ทาเป่งแค่องค์ประกอบเท่านั้น