284 ตอบกลับ

แตกไม่แตกอยู่ที่ผิวเลยค่า หมอบอกมา เราโบกครีมทุกวันทุกคืน สุดท้ายเริ่มแตกลายตอน 34-35วีค..หมอบอกเป็นกรรมพันธุ์ค่า

ของเราตอนนี้ 27 วีคแล้วยังไม่แตกค่าพยายามทาครีมมาตลอดเราใช้ของยูเซอรินสีแดงตัวนี้ช่วยเรื่องผิวแห้งได้ดีมากๆค่ะ

น้ำมันมะพร้าวเทใส่กับโลชั่น ทาได้ทั้งตัว หน้า ท้องเลย ลองดูนะคะ นี่ก็ทาตอนอาบน้ำเสร็จเช้า เย็น ก่อนนอน หรือ ว่างๆ

28 week ยังไม่แตกคะทาแค่ วาสลีนสีเหลือง คิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกับน้ำหนักที่ขึ้นเยอะๆในแต่ละเดือนรึป่าว ของเราพึ่งขึ้น 7 kg

น่าจะใช่ค่ะ เรา27วีค ขึ้น7.25โล ก็ยังไม่แตก ถ้าขึ้น13+เป็นต้นไปและเร็วอันนั้นน่จะแตก

ถ้าได้แตกแล้วคือครีมอารัยก้อเอาไม่อยู่ค่ะบ้านนี้ทาตั้งแต่รู้ว่าท้องจนคลอดคิดว่าหลังคลอดบำรุงจะหายแต่ไม่เลย555

บ้านนี้แตกลายตอน36วีคค่ะทาทุกอย่างบำรุงอย่างดีก็แตกตอนแตกใหม่ๆเครียดเลยแต่ตอนนี้ทำใจแล้วก็ต้องบำรุงต่อไปค่ะ

ใช้ครีมนิวเวียตลับสีน้ำเงินกับน้ำมันมะพร้าวสะกัดเย็น หาซื้อได้ที่เซเว่นเลยคร่าตอนนี้36แล้วยังไม่มีรอยแตกเลย

บ้านนี้ 34 week น้องกลับหัวแล้วไม่แตกเลยค่ะ #ใช้ครีมกาล่าสูตรมะพร้าว นี้วียตลับน้ำเงิน แล้วก็ออยล์ค่ะ ลองใช้ดูนะคะ

ตอนนี้ท้อง2ค่ะ ตอนนี้27+3w คิดว่าจะรอดแต่เหมือนเริ่มเห็นรอยมาแล้วค่ะ กำลังเริ่มใช้อีฟส์ แต่ท้องแรกไม่แตกไม่ลาย😊

บ้านนี้เริ่มเเตกช่วง 36w คะแต่มาคลอดตอน39wตอนนี้ท้องคนที่สองเเล้วรอลุ้นคะว่าจะเเตกเพิ่มมั้ยพึ่งได้25wยังไม่แวว😅