18 ตอบกลับ

บ้านนี้ 20w ต้องใหญ่กว่านี้อีกค่ะ ยังไม่กังวลอะไรเลยค่ะ แค่ทุกเดือนหมอบอกว่าน้องแข็งแรงปกติตามเกณฑ์ทุกอย่างก็โอเคแล้วค่ะ หน้าท้องคนต่างกันค่ะ บ้านนี้ก่อนท้องก็มีหน้าท้องอยู่แล้วค่ะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

เล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะนี้ 20 w น้ำหนักเพิ่มจากเดิมแค่ 2 กิโล ท้องก็ออกนิดเดียว แต่ลูกแข็งแรงปกติทุกอย่างเลย

ของบ้านนี้24Wค่ะ ท้อง3ใหญ่อลังการมากเลยค่ะ ท้อง1ไม่มีใครรุ้ว่าท้องเลยค่ะ ท้อง2ก้อออกแต่พอดีไม่ใหญ่มาก

แม่ว่าเล็กนะคะ ของแม่ใหญ่ค่ะทีมเดียวกัน แต่ถ้าไปตรวจแล้วคุณหมอไม่มาอะไรก็ไม่ต้องกังวลค่ะ☺️

39วีคท้อง4 โฟกัสเรื่องสุขภาพดีกว่าค่ะ เรื่องเบาหวานก็สำคัญนะคะถึงตัวจะเล็กก็เป็นได้ เราก็เป็น

รู้ได้จากการหมอนัดค่ะ ทุกๆครั้งที่หมอนัดก็ตรวจเบาหวานให้นะคะเเบบฉี่อะคะ #ไม่เเน่ใจว่าที่รพ.อื่นเป็นแบบนี้รึเปล่า

27wเล็กกว่าแม่อีกค่ะอย่าไปกังวลท้องเล็กท้องใหญ่ค่ะมีเรื่องอื่นให้กังวลอีกเยอะค่ะ

อย่าไปกังวลคะแม่เราสนใจเรื่องน้ำหนักลูกและโรคที่จะเป็นตอนตั้งครรภ์ดีกว่าคะ

เล็กกว่าคนอ้วนค่ะ ไม่เกี่ยว ไปซาวด์ดูถ้านน.เด็กปกติก็ปกติ แค่นั้น

ไปกังวลอย่างอื่นเถอะแม่ เช่น ความดัน เบาหวาน

จริงค่ะ 🤣🤣 เจอแต่โพสถามท้องเล็กไปไหมคะ สรีระใคร สรีระมัน ใครจะไปรู้