22 ตอบกลับ

บ้านนี้ ไปตรวจตอน20w จากแพ้ท้องน้ำหนักลด ขึ้นมาแค่ 3 โลจากน้ำหนักปกติ ลุงหมอบอกอย่ากินหวาน ๆ เหมือนหมอจะตกใจยังไงก็ไม่รู้ค่ะ แต่เราว่าน้ำหนักเยอะก็มีทั้งดีและไม่ดีค่ะ ยังไงคุณแม่ลองศึกษาเพิ่มเติมกับคุณหมอเพื่อความสบายใจ ส่วนตัวคิดว่าน้ำหนักขึ้นเยอะไม่เป็นไร แต่น้ำตาลอย่าสูงก็พอค้า😂

24วีคเเล้วน้ำหนักยังไม่ขึ้นเท่าตอนที่ไปฝากเลยค่ะ 😅วันที่18นี้หมอนัดตรวจน้ำตาล😅 ตอนไปฝาก76ตอนนี้72-73 ยังไม่ขึ้นเลย

ไม่บ่นคะบอกให้เเม่เพิ่มมื้ออาหารกินน้อยๆเเต่กินบ่อยๆ กินวันละ5-7มื้อ😆

บ้านนี้23Weekขึ้นมาโลเดียวเองค่ะเเม่จากน่ำหนัก47ตั้งแต่ยังไม่ท้องพอท้องไปหาหมอทีไร48เท่าเดิมไม่เพิ่มเลย😅

น้ำหนักขึ้นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนเเรกก่อนรู้ตัวว่าท้อง หนัก43 ตอนนี้53เเล้วค่ะกินเก่งมากไม่เเพ้อะไรเลย

บ้านนี้ขึ้นมา10โลเหมือนกันคะ 22w รอบหน้าหมอนัดแม่ตรวจน้ำตาลคะ 🤣🥰แม่กินเก่งไปหน่อยน้ำหนักลูกปกติคะ

ถ้าแม่ตรวจเบาหวานแล้วไม่เจอก็ปกติค่ะ เราเจอเบาหวานตอนนี้ 24 วีค ขึ้น 7 โลค่ะ

บ้านนี้ขึ้นอาทิตย์ละ2-3โลเลยค่ะ 22w อาทิตย์โดนตรวจน้ำตาลแล้วค่ะ😂

บ้านนี้22เหมือนกันแม่จึ้นมา10โลเหมือนกันทำใจหลังคลอดยากมาก555

หลังคลอดนี้ไม่ต้องพูดถึงเลยได้แต่ทำใจ🥲🥲

ก่อนท้อง น.น60ตอนนี้ท้องได้30+1 น.นขึ้นเป็น78จะ20ละนักกินนักหิว😁

บ้านนี้22วีค น้ำหนักขึ้นมา2โลค่ะ น้ำหนักลูกปกติค่ะ