25 ตอบกลับ

VIP Member

แซ่บได้ แต่ระวังท้องเสียจ้าแม่ เพราะว่าถ้าเป็นไรมากจะลำบาก ยาบางตัวก็อาจจะกินไม่ได้ บ้านนี้เคยแซ่บจนลำไส้ติดเชื้อ ปวดท้อง จู๊ดๆ กินยาได้แค่บางตัว ทรมานมาก😅

VIP Member

บ้านนี้กินตลอด ระวังแค่ของดิบ ดอง เรื่องเผ็ดกะควรระวังเพราะแม่ท้องชอบเป็นกรดไหลย้อนเดียวแสบอกเอา

VIP Member

เรากินไปค่ะ กินตำซั่ว ตำปูปลาร้า ตอนนั้นไม่รู้ว่าท้องค่ะ พอรู้ก็เลิกกินเลยค่ะ😂

ไม่ควร เพราะบางทีไม่สุกและอาจจะไม่สะอาดด้วย บ้านนี้งดเลยตั้งแต่รุ้ว่าท้อง

บ้านนี้กินทุกอย่างเลยค่ะที่ไม่แพ้ เพราะคลอดแล้วจะไม่ได้กิน ส่วนตัวนะคะ

กินได้ค่ะหาร้านที่เราไว้ใจ ไม่ใส่ผงชูรสด้วยจ้า

ได้จ้า น้ำปลาร้า ต้องต้มสุกนะคะ เน้นความสะอาด

VIP Member

ได้จ้าระวังเรื่องความสะอาดกับผงชูรสด้วยจ้า

ได้ค่ะ ปลาร้าต้องต้มสุก สะอาด งดผงชูรสจ้า

ทานได้ค่ะ แต่ต้องเป็นร้านที่สะอาดนะคะ