6 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็บิดเหมือนกันค่ะคุณหมอบอกที่เด็กบิดบ่อยเพราะกระดูกน้องขยาย...บ้านนี้ไปตรวจพัฒนาการมาปรากฎว่าส่วนสูงปาไป 5 เซนเลยจ้า

บ้านนี้ก็ชอบบิดตัวค่ะจนหน้าแดงและเวลาบิดตัวมีเสียงเหมือนผู้ใหญ่เลยค่ะจนบางครั้งเราก็ตกใจนึกว่าลูกเป็นอะไร

บ้านนี้ก็บิดเหมือนกันค่ะ บิดจนหน้าดำหน้าแดงเลยบางทีก็บิดจนตดแตกเลยค่ะ น้องพึ่งได้1เดือนวันนี้ค่ะ

บ้านนี้1เดือน7วันน้องบิดจนตัวดำตัวแดงเหมือนกันค่ะ

ปกติค่ะแม่ ซัก 2-3 เดือนน้องจะหายบิดไปเองค่ะ

หมอบอกปกติค่ะ จะค่อยๆหายไปค่ะ