13 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลคะแม่ ให้เค้ามาโตข้างนอกดีกว่าคะ. บ้านนี้คลอดคนที่ 2 4260g ทรมารสุดๆคะ. คนแรกคลอดเองได้. คนที่ 2 ต้องผ่า. ทั้งเร่งคลอดทั้งผ่า สุดๆคะ สรุปคือแม่ไม่ต้องคิดมากคะ. ขอให้เค้าแข็งแรงก็พอคะ✌✌💕

VIP Member

น้องคลอดแล้วนะคะแม่ๆทุกคน น้องน้ำหนัก3105g ได้ผ่าน้องตัวใหญ่😅 แตกตั้งแต่8มค.พึ่งมาอวดแม่ๆวันนี้น้องได้ออกรพ.พร้อมแม่แข็งแรงดีคับผม

ดีใจด้วยค่ะคุณแม่ เลี้ยงง่ายๆโตไวๆแข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกนะคะ

week แปลว่า สัปดาห์ค่ะ 1 สัปดาห์มี 7 วัน จันทร์ - อาทิตย์ คุณแม่ลองบวกลบเอาค่ะว่าจาก 1 ธันวามาจนวันนี้กี่วันแล้ว แล้วเอา 7 หารนะคะ

ตามเกณฑ์นะคะ ของเค้า35w1d 2,700 คุณหมอบอกเกินเกณฑ์ มันต้องอยู่ประมาณ2,300 เพราะกลัวแม่คลอดน้องยาก ไม่ต้องกังวลค่ะ

่เเม่บ้านนี้ว่าไม่น้อยนะคะ ก่อนคลอดชาวได้2100 พอน้องออกมาหนัก2515 เเม่บ้านนี้คลอด35สัปดาคะ

บ้านนี้ไปหมอซาวด์มาตอน36+6wนํ้าหนักอยู่ที่2787gm.ค่ะ

VIP Member

#ขอบคุณสำหรับคำตอบจากแม่ๆทุกท่านเลยนะคะ

VIP Member

นับครบ7วันก็เท่ากับ1วีคค่ะ

Super Mum

แม่ลองเทียบดูนะคะ

บ้านนี้36+5 น้ำหนักลูก2883ค่ะ