176 ตอบกลับ

อยากให้ลูกกินได้นานที่สุดแต่น้ำนมแม่ เดียวมาเดียวไม่มาแต่ก็ยังไม่ให้กินนมผงค่ะ พยายามทุกวิธีทาง..กินยาหมดไปหลายตัวแล้ว..หมดกับยาบำรุงน้ำนมเพื่อลูกปม่ย่อมทำได้ยอมทำทุกอย่งเพื่อลูกค่ะ

3 ค่ะ นมแม่+นมผง เนื่องจากพยายามทุกวิธี นมแม่ก็ไหลน้อย ไหลแบบไม่พุ่งเลยค่ะ เลยต้องปั๊มใส่ขวดเอา

นมแม่ตั้งแต่เกิดจนถึงตอนนี้ขวบ 9 เดือนกว่ายังไม่ให้หย่านมค่า^^กินนานๆไปเลยค่ะลูกแม่

นมแม่ล้วนจนถึง8เดือนค่ะ 9เดือนนมแม่+นมผง แม่ต้องออกไปทำงานข้างนอกบ่อย เวลานอนน้อยค่ะ

แม่ให้น้องกินเฉพาะ #ตอนน้องง่วงนอนค่ะ แรกๆหัดให้น้องกินนมผงทีละนิดค่ะ หัดขวดให้น้องก่อน หลังๆน้องถือกินเองค่ะ กินเก่ง น้องนอนวันละ3เวลาเองค่ะ เวลาว่างก้อให้กินเสริมเอาค่ะ แม่ให้น้องห่างนม น้ำนมน้อยแล้วค่ะ

VIP Member

นมแม่ล้วนจน 1 ขวบ ตอนนี้สลับทานนมกล่อง ลดรอบปั๊มลงเพราะแม่อยากมีน้องอีกคนแล้ว อิอิ

VIP Member

้่บ้านนี้นมผง แม่ไม่มีน้ำนม น้องทานนมแม่ได้แค่3เดือนเอง😂 ตอนนี้10เดือนกว่าแล้ว

3จร้า แม่น้ำนมมาน้อย ตอนนี้ทำทุกวิธีเพื่อให้น้ำนมมาเยอะๆน้องจะได้กินนมแม่100%

กินนมผงกับนมแม่ค่ะแต่น้ำนมแม่ไหลไม่เยอะแม่ๆคนไหนพอมีวิธีไหมค่ะ

ดื่มนมแม่ตั้งแต่เกิดจนถึงตอนนี้10เดือนก็ยังคงดื่มนมแม่อยู่ค่ะ

นมแม่ตั้งแต่เกิดจนถึงตอนนี้9เดือนกว่าแล้วยังไม่ให้หย่านนมค่า