57 ตอบกลับ

บ้านนี้16 w ค่ะเขาไม่ดิ้นนะคะเขาเรียกตอดเหมือนปลาตัวเล็กๆอ้ะค่ะ น้องดิ้นเต็มที่คือ1 เดือนค่ะเราสังเกตุหน้าท้องตอนน้องดิ้นคือจะเห็นแต่ไม่ชัดท้องแรกลูกสาวค่ะ ตอนนี้ท้อง2 น้องไม่ตอดแต่ดิ้นแรงมากเลยหัวปีท้ายปีเลยค่ะบ้านนี้ แม่บางคนหน้าท้องหนาน้องอาจจะตอดแล้วแต่แม่แค่ไม่รู้สึกแค่นั้นเองค่ะ

ท้องแรกตอดตั้งแต่13-14weeks ตอนนี้5เดือนเต็ม ดิ้นให้รู้สึกเลยค่ะ แต่ไม่ถึงจุกเจ็บนะคะ เวลาคุยด้วย เปิดเพลงให้ฟัง อ่านนิทานให้ฟัง ชอบใจดิ้นใหญ่ เวลาพ่อเล่นด้วยก็เล่นกลับพ่อคุยด้วยเอามือลูบท้องคือน้องกระทุ้งกลับจนมือพ่อรู้สึกได้เลย🥹

ตอน 14 week ค่ะจะรู้สึกเหมือนมีปลาว่ายในท้องรู้สึกจั๊กจี้แต่ 18 วีครู้สึกลูกตอดค่ะแล้วจะเริ่มดิ้นแรงตอนอายุครรภ์ 22 วีคค่ะคือดิ้นสนั่นหวั่นไหวไปเลย😂

TapFluencer

ตอดตอน14w+ค่ะ รู้สึกได้ว่าดิ้นก็ตอน18wค่ะ ตอนนี้20w2d ดิ้นทีเห็นท้องปูดซ้ายทีขวาทีตามเลยค่ะ ช้าเร็วน่าจะอยู่ที่ผนังหน้าท้องของแม่ๆแต่ละคนด้วยค่ะ

บ้านนี้18w พอดีเป๊ะ รู้สึกเหมือนผีเสื้อกระพือในท้องค่ะครั้งเดียวเลย แล้วหายไป แล้วจะไปรู้สึกจริงจังแบบน้องถีบตอน20wค่ะ

บ้านนี้ท้องแรก ตอดตอน16w5dคะ ตอดช่วงแม่กินข้าวอิ่มแล้วมานอนคะ ช่วงเช้าๆจะไม่ค่อยตอด หลังจากกินข้าวไปแล้วตอดตลอดเลยคะ🤣

บ้านนี้ 20w ค่ะ กำลังดิ้นเยอะ ก่อนหน้านี้จะรู้สึกเหมือนคล้ายลมในท้อง แต่ก็คือลูกดิ้นนั้นล่ะคะ แค่รู้สึกได้น้อย

16วีคจะเหมือนปลาตอดค่ะ หมอบอกว่าลูกดิ้นแต่น้องยังตัวเล็กเลยรู้สึกเเค่การตอดกับเหมือนมีฟองแตกในท้องปุดๆค่ะ

เหมือนกัน

ท้องแรกค่ะ รู้สึกตอด 16w ดิ้นเป็นคลื่นแต่ใม่แรงมาก20w ตอนนี้24wค่ะ ดิ้นทั้งวันแต่ใม่แรงมากค่ะ

18w-21w นึกว่าท้องอืด แต่พอเข้า22wถึงรู้ว่าน้องดิ้นค่ะ ตอนนี้24wนึกว่าต่อยมวยกับท้องแม่แล้วค่ะ