6 ตอบกลับ

Super Mum

น้ำหนักดีค่ะ นมไม่ได้เพิ่มน้ำหนักน้องเป็นหลักค่ะ ทานหลากหลายค่ะ น้องดิ้นค่ะ แต่ถ้าแม่จะดูจากหน้าท้องเลยต้องรออีกหน่อยค่ะ น้องจะดิ้นให้เห็นค่ะ เริ่มดิ้นช่วงแรกแม่จะแต่รู้สึกคนเดียวค่ะ

VIP Member

หาหมอครั้งที่แล้วตอน 16w หมอบอกน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ (ถ้าหมอไม่บอกอะไร คิดว่าไม่น่าจะตัวเล็กน้า) และของเรา เบบี๋เริ่มตอดตุ๊บๆ 17w5d ค่า ตอนนี้ 19w ละ รอไปหาหมออีกที 15Feb นี้ค่า

เท่าที่ดูๆโพส เห็นหลายบ้านก็ไปรู้สึกตอน 20w นะค้า อีก week เดียวๆ เดี๋ยวเจอหมอแล้ววว ✌🏻

วันนี้ 19w2d ลูกบ้านนี้หนัก 300 กรัม ค่ะ ปกติทุกอย่าง ดิ้นดี เจอหมอก็เงียบนอนคว่ำหน้า แต่ยังดีที่อ้างขาโชว์ไข่ให้ลุงหมอดู 😂

ซาวดูเท่านั้นค่ะ บ้านนี้ที่ทราบน้ำหนักลูกก็เพราะซาว และเทียบจากในแอฟนี้ นน ไม่ทิ้งห่างกันเท่าไหร่ค่ะ จากเกณฑ์การเจริญเติบโตตามอายุครรภ์และหลังจากซาวเสร็จคุณหมอจะอธิบายผลการตรวจทุกครั้งค่ะ

บ้านนี้กินกล้วยกับนมค่ะ​ ก่อนนอนก็กินก่อนกินยาบำรุงที่หมอให้หรือจะกินตอนเวลาว่างก้ได้ค่ะ

เราซาวตอน 3เดือนครึ่งน้องตัวใหญ่ตัวยาวไวมาก น้องมีอวัยวะครบด้วย@ลูกครึ่งอเมริกา😊

ทำไม 18 วีคแม่ไม่เหมือนบ้านนี้เลยค่ะบ้านนี้ เต็มอิ่มแล้วค่ะ พึ่ง19-1วัน

หมอดูเพศไห้ เลยได้ภาพ หว่างขามาคะแม่