7 ตอบกลับ

เป็นปกติค่ะ บ้านนี้ตอน 19-20 วีค รอลุ้นให้ลูกสะกิดทั้งวัน ของเราเริ่มมาดิ้นเก่งตอนจะเข้า30 วีคเลยค่ะ ถ้าเทียบกับคนอื่นถือว่าช้ามาก แถมดิ้นเบา ไม่มีท้องบิดเบี้ยวเหมือนคนอื่น แต่ซาวน์น้องแข็งแรงและน้ำหนักตามเกณฑ์ปกติแม่ก็สบายใจแล้ว

ขอบคุณมากๆค่ะ🙏สบายใจเยอะแล้วค่ะ กระตุ้นน้องน้องค่อยดิ้นหายห่วงแล้วจ้า😊

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ วันนี้19wแล้ว รู้สึกท้องดุ๊กดิ๊กๆเป็นบางเวลาค่ะ โดยเฉพาะเวลานอนเล่นจะรู้สึกได้เป็นพิเศษ แต่เวลาทำงานหรือเวลาใช้ชีวิตประจำวันจะไม่ค่อยรู้สึกค่ะ สงสัยน้องชอบนอนเหมือนแม่😂😂😂

ใช่ค่ะพึ่งสังเกตุเวลานอนจะดุ๊กดิ๊กๆแรงหน่อย เวลาทำงานไม่รู้สึกเลย

ช่วงนี้ก็แบบนี้ล่ะค่ะเราก็เป็นบางวันดิ้นทั้งวันบางวันดิ้นน้อยมากจนกังวลใจเด็กจะดิ้นจริงจังก็28-29วีคขึ้นไปค่ะ

จ้าความสุขของแม่ตอนนี้คือลูกดิ้นค่ะอยากเห็นหน้าแล้ว

อายุครรค์เท่ากันเลยคะ น้องไม่ค่อยตอดเหมือนกันหรือเราท้องหนาก็ไม่รู้😀😀😀

ยังจ้าคราวก่อนน้องหนีบไว้😁

ของเราตอน18wก็ตอดน้อยค่ะแต่ตอนนี้22w2bตอดเก่งมากค่ะ

เป็นปกติ​ค่ะ20วีคขึ้นไปจะรู้สึก​ได้ดีค่ะ

น้องจะดิ้นสม่ำเสมอตอน28wขึ้นไปค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่