5 ตอบกลับ

เคยเป็นค่ะ ไปหาหมอ หมอบอกว่ามดลูกกับเอ็นยึดมดลูกขยายตัว ทำให้มีอาการปวดปกติ อย่าเดินเยอะแล้วจะหายไปเองค่ะ ถ้าไม่มีอาการอื่นหรือเลือดออก ก็ไม่อันตรายค่ะแม่ ไม่ต้องกังวล

แม่เดินเยอะหรือเปล่าค่ะ พยายามอย่าเดินเยอะนะคะ แต่อาการปวดหน่วงๆแบบนี้เป็นปกติค่ะ เพราะมดลูกขยาย แต่จะปวดมากเวลาที่เราเดินเยอะหรือยกของหนัก

ปกติคะ เราเป็นอยู่ตอนอายุครรภ์18 วีค ตอนนี้เราเข้า19วีคแล้ว เริ่มเบาหน่วงแล้วคะ

หน่วงๆเจ็บๆแบบนี้แหละค่ะ ยิ่งอายุครรภ์เยอะยิ่งหน่วงยิ่งเจ็บเยอะค่ะ

พยายามอย่าเดินมากนะคะแม่