11 ตอบกลับ

เราฝาก รพ.รัฐ คุณหมอให้ดูจอ บอก อธิบายละเอียดมากค่ะ เราไม่ได้ถามอะไรเลย นี่แขนซ้าย ขวา นิ้วมือ ครบ เท้าซ้าย ขวา นิ้วครบ ตรงนี่กระดูก นู่น นั่น นี่ บอก พร้อมชี้ ให้ดูรูปในจอ แต่ละ ที่อาจจะไม่เหมือนกัน คุณแม่อย่าเครียดนะค่ะ ไปซาวด์ครั้งหน้า ถามให้ละเอียดเลย

อันนี้หมออธิบายเร็วเเละรอบเดียวเองค่ะ ครั้งหน้าหนูจะถามหมอให้ละเอียดกว่านี้นะคะ

บ้านนี้ฝากพิเศษคลีนิคหมอไห้ดูตอนซาวตลอด บอกทุกส่วนที่ซาว ไม่ต้องถามอะรัยเลยค่ะ แต่ละที่อาจจะไม่เหมือนกันถ้ายิ่งโรงบาลคนไข้เยอะหมออาจจะรีบก้อได้ค่ะ

อันนี้หนูไปฝากรพ.รัฐค่ะ รอก็นานมากเเถมไปซาวด์หมอพูดเร็วอธิบายให้ฟังเเค่นิดเดียว ไม่หันจอมาให้ดูลูกเราได้ชะเง้อดูเอาเองเลยค่ะ🤣

VIP Member

เอ็นดูคุณแม่ท้องแรก ของเราตอนท้องแรกๆก็ดูไม่ออกเหมือนกันค่ะ แต่ก็ถามคุณหมอเอา คุณหมอก็จะชี้ให้ดูในจอค่ะ ว่าส่วนไหนเป็นส่วนไหน

ตอนท้อง24w-26w ลองไปอัลตราซาวด์ 4 มิติดูนะคะ จะเห็นชัดขึ้นค่ะ ได้เห็นหน้าลูกด้วย

หมอน่าจะบอกอะไรคุณแม่หน่อย ของเราเวลาไปซาวด์หมอหันจอมาให้ดูตลอดแล้วบอกทุกอย่างทุกส่วนเลย

ครั้งหน้าถ้าคุณแม่ไปหาหมออีกสงสัยอะไรถามให้หมดเลยนะคะ 🥰

แจ้งคุณหมอให้คุณหมออธิบายค่ะ ถามคัณหมอได้เลย บอกคุณหมอคะอันไหนหัวหรือตัวคะดูไม่ออก คุณหมอจะได้อธิบายนะคะ

ได้เลยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ❣️

ปกติตอนซาวด์หมอจะอธิบายพร้อมกับดูน้องไปด้วยนะคะ เราลูกคนแรกหมอจะพูดอธิบายช้าๆค่ะ เพราะหมอรู้ว่าแม่กังวล

จริงค่ะ รพ.รัฐ หมอไม่ถามว่าลูกดิ้นมั้ยไม่เคยถาม เเต่มีเขียนในสมุดลมพูเรา คืองงมาก แม่ว่าจะย้ายไปฝากคลอดที่คลีนิคเเล้ว

วันนี้ก้อเพิ่งไปซาวด์มาคะ 17 สัปดาห์เหมือนกัน คุณหมอบอกละเอียดมากคะ ตั้งแต่หน้าตา อวัยวะ หัวใจ แขน ขา

Super Mum

ปกตินะคะ ตัวยังเล็กอยู่ ของเราตอน 18 วีคได้แค่ใบกระดาษกับตัวหนังสือค่ะ ได้แค่นั้นค่ะ

หรอคะ ขอบคุณมากๆค่ะ หนูค่อยสบายใจขึ้นมาหน่อย

ซาวด์ไม่ค่อยชัดเลยค่ะ รอบหน้าลองขอซาวด์ 4 มิติเพิ่มดูนะคะ

หนูซาวด์กับรพ.รัฐค่ะ ครั้งหน้าว่าจะขอคุณหมอซาวด์ดูอีกอยู่ค่ะ

ภาพบางส่วนของน้องหรือเปล่าค่ะ น้องก็มีน้ำหนักแล้ว182g

ปกตินะค่ะ