344 ตอบกลับ

ท้องที่2แล้วค่ะ ไม่ตอด ไม่แพ้ ไม่มีอาการ มีแค่ช่วงเเรกๆ เป็นเพราะอะไรบอกได้ไหมค่ะ

ของเราหน้าท้องหนาจะมารู้สึกตอนท้องแรก 5เดือน ท้องที่สอง ตอน4เดือนกว่าๆ ตอดเบาๆคะ

เราก็16วีคค่ะ ไม่รู้สึกเลย ปกติเป็นคนมีพุง หนังท้องเราหนาอาจจะทำให้รู้สึกช้าค่ะ

18+6ไม่ค่อยกังวนเท่าไหร่อัลตราซาวด์ทุกเดือน แต่เราไม่เข้าใจว่าตอดรู้สึกยังไง🤣🤣

17วีค4วันลูกพึ่งตอดค่ะ บางวันก็รู้สึก บางวันก็ไม่รู้สึก ท้องหนาด้วยค่ะ เป็นคนอวบ

Super Mum

บ้านนี้ 16w เหมือนกันค่ะ แต่ไม่รุ้ว่าตอดยังไง แต่รู้สึกบางที ในท้อง ดุ้กๆ เบาๆ ค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกเริ่มตอดช่วง18Wค่ะ พอเข้า20W น้องจะเริ่มติดจนรู้สึกแรงขึ้นนิดหน่อย

เป็นเหมือนกันค่ะไม่รู้สึกว่าลูกตอดเลย แต่ไปซาวแล้วคุณหมอบอกว่าลูกดิ้นปกติดี

บ้านนี้16+4วันเท่ากับแม่เลยค่ะ ตอดเก่งมากเลย ลองสังเกตุอาการดูเรื่อยๆน่ะค่ะแม่

ของเรา16สัปดา1วันคือรู้สึกอะไรดิ้นๆในท้องเบาๆเป็นบ้างส่วนตอนนอนนี้รู้สึกบ่อย