11 ตอบกลับ

ไตรมาส 2 คุณหมอบอกว่าจะตกขาวเยอะหน่อยค่ะ แม่บ้านนี้ก็เป็น มีกลิ่นด้วย แต่ปรึกษาหมอ หมอก็ไม่ได้ว่าอะไร แม่ชอบกินส้มตำด้วย เลยลองหยุดกินส้มตำ กลิ่นหายเลยค่ะ 😂

ถ้าไม่คัน ไม่มีกลิ่นไม่มีอาการอื่นร่วมด้วยก้ปกติค่ะ หรือถ้าไม่แน่ใจก้ไปหาหมอสอบถามได้ค่ะ

เราก็เป็นค่ะ มาเป็นตอนท้อง ถ้าไม่มีอาการแสบ เจ็บ คันหรือปัสสาวะติดขัด ไม่ถือว่าผิดปกติค่ะ

เคยไปอ่านดูก็คิดว่าปกตินะคะ นอกจากจะมีกลิ่นหรือมีสีเหลือง สีน้ำตาล ถึงจะไม่ปกติ

ถ้าไม่คัน ไม่มีกลิ่น และไม่เป็นสีอื่น คือปกติจ้า

ปกติค่ะ แต่ถ้ามีกลิ่นแนะนำให้หาหมอค่ะ

เป้นเหมือนกันค่ะชอบเป้นเยอะๆ

ปกติค่ะมีจนถึงคลอด

ปกติจ้าา

ปกติค่ะ